Hạng D
14/8/11
4.163
87.902
113
Lan man tý..cá tra dồ...nuôi để ăn cứt ..ở miền tây..anh nào đã ăn chưa..? Nghe nói,chỉ khách quý mới được đãi..nghe mà kinh quá..
Mình có anh bạn nhà vợ ở Sa Đéc. Lần nào bọn mình về chơi gia đình cũng cho tát hầm bắt cá . Hầm cá giành cho bọn mình là hầm nhỏ và nuôi riêng cho aen cám nấu và cám viên, có sen , súng và không có cầu tiêu. Cảm giác được quay lại tuổi thơ lội bùn bắt cá rất tuyệt. Vậy nên vụ giành cá vồ ăn mứt cho khách chắc là ko có đâu.

• Like
Reactions: manhcuonghotel
Hạng B1
27/10/07
50
2.086
83
Dơ quá.

Mình rất ít khi ăn cá nước ngọt vì hôi bùn. Thấy cái ao ớn lạnh quá.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.434
113
Dơ quá.

Mình rất ít khi ăn cá nước ngọt vì hôi bùn. Thấy cái ao ớn lạnh quá.
Ăn bithg ko có vde gì. Có thể do có bèo/lục bình hay loại gì đấy lọc nước chăng???

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Dưới quê có ao đang thả tầm 99 con cá tai tượng. Cho ăn thức ăn công nghiệp + rau muống/lang. E muốn hỏi:
  • nuôi thêm đc cá gì để bọn nó sống chung hoà bình, ko xảy ra "cá lớn nuốt cá bé"
  • ao tự đào, tầm 3m2msâu 1,5m
  • ở SG mua cá giống + thức ăn cá ở đâu?
Hóng các a chia sẻ thêm
View attachment 1997403
Anh ráng thả thêm 1 con cá tai tượng nửa cho đủ 100 con. Số tiền còn lại anh đầu tư vào cái máy lọc

Hạng B1
27/10/07
50
2.086
83
Ăn bithg ko có vde gì. Có thể do có bèo/lục bình hay loại gì đấy lọc nước chăng???

Không phải, mình ko ăn được cá nước ngọt ngoại trừ những loại sống ở sông cát như cá bống, cá niên đầu nguồn...Các loại cá da trơn hoặc sống ở chổ bùn thì chịu thua.

Giờ có tuổi rồi lại ít ăn được thịt heo, báo hại bà xã cứ lâu lâu phải chia vài ký thịt heo ki :D