Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Báo cáo các cụ OS mem, tình hình là từ tháng 5, 6 đến giờ ồn ào vụ rỉ sét, cũng chụp hình cũng đưa ra hãng phản ánh, rồi lo, rồi suy nghĩ, đôi lúc là ân hận đã mua em nó nên rước phiền não vào thân. Hôm nay đi bảo dưỡng 15k km. Các em ktv nâng xe lên mình cũng chui vô kiểm tra lại vụ rỉ sét. Tạm thời yên tâm vì 6 tháng qua tình trạng rỉ sét không nặng thêm bao nhiêu so với hồi mua xe được 2-3 tháng. Đã qua 1 mùa mưa, em nó cần mẫn ngày ngày đưa mình đến cq và về nhà 50km. 270 ngày với 15.600 km đã qua hoàn toàn ưng em nó. Thậm chí còn gắn bó với em nó hơn bà cả. Bà cả còn đôi khi nhức đầu, sổ mũi. Em nó mình dùng kỹ nên chưa bao giờ phải chăm sóc sắc đẹp cả, mà em ấy lại ăn uống vô cùng ít, trung bình cho15k km khoảng 7l/100km. Yêu em nó ghê. Đang chờ Em nó tắm táp xong là chiến thôi.
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe Honda CR-V

Chỉnh sửa cuối:
1/10/16
772
8.813
93
Lấy xe xong là hôm sau đưa em nó đi VT ngay. Khá ấn tượng về mức tiêu hao nhiên liệu full tải 5ng lớn & 2 trẻ em (thường mình chỉ quan tâm khi đi SG-VT, do đi nội thành SG kẹt xe kg biết ntn để mà tính).
Hôm qua lại đi VT thì chỉ còn 7.3l/100km (2ng lớn & 2 trẻ em), đi hơi vội nên có thốc & ép ga.

Về cách âm thì mình thấy ok, dù trước đây hơi lo vụ này

Tập Lái
16/6/16
30
32
3
Rất mong cccm group mình có đi ngang cho em xin ít góp ý chân thành nên lấy bản G hay L. Em đang rất lăn tăn ạ. Em phải chốt sớm trong tuan ko lại tốn thêm 10chai nữa. Với lại cái thuế trước bạ cho con CRV ko phải 10% ở SG nữa có phải ko, em mù thấy các sale nói thế mà ko thấy thông tin tra cứu ở đâu. Các bác biết xin chỉ giáo, em cảm ơn nhiều ah!

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Rất mong cccm group mình có đi ngang cho em xin ít góp ý chân thành nên lấy bản G hay L. Em đang rất lăn tăn ạ. Em phải chốt sớm trong tuan ko lại tốn thêm 10chai nữa. Với lại cái thuế trước bạ cho con CRV ko phải 10% ở SG nữa có phải ko, em mù thấy các sale nói thế mà ko thấy thông tin tra cứu ở đâu. Các bác biết xin chỉ giáo, em cảm ơn nhiều ah!
G và L khác nhau:
1. Cốp điện
2. Đèn sương mù led
3. Gạt mưa tự động
4. Cửa sổ trời
5. Gương chiếu hậu chống chói
6. Cảm biến de
7. Lệch nhau khoảng 8 chục chai.
Thuế trước bạ tp.HCM và HN 12%

Hạng B1
22/4/18
69
30
28
Hi All!
Xe mình bản L, đi được xe 7,000 km cảm thấy OK trên nhiều phương diện.
Thích nhất là cảm giác lái, xe đầm, ghế êm và không bị mệt khi lái đường xa so như các xe trước đây mình đã lái (vios, Innova, Fortuner). Thắng xe rất ăn và xe ổn định cao. Carplay và các option theo xe là khá ổn.
Chỉ có cảm giác đèn hơi tối nên mình độ 2 cặp bi xenon Taiwan, cảm thấy hài lòng (cặp đèn Led gầm gin thì cất). Đi tốc độ dưới 60 km/h cảm thấy hơi yếu một chút, nhưng trên 60 km/h thì xe rất bốc, từ 80 km/ lên 120km/h rất nhanh và cảm giác lưng dính ghế (chắc do turbo hoạt động tốt).
ps: Xe mình có gắn thêm Cam hành trình trước sau Lukas Korea (có các cảnh báo và ghi hình 2K), cảm biến áp xuất lốp Fobotire Taiwan, 2 cam cặp lề trái phải đấu với màn hình chính như original (không hack màn hình), vài ốp xe cho vui.
Vài dòng chia xẻ!
Merry Xmas!
Thanks!

1/10/16
772
8.813
93
Chưa bàn về số túi khí, nói về gạt mưa & mở đèn tự động thì mình đã chọn L. Nhưng mà cái đèn sương mù L chỉ làm kiểng

Tập Lái
16/6/16
30
32
3
ps: Xe mình có gắn thêm Cam hành trình trước sau Lukas Korea (có các cảnh báo và ghi hình 2K), cảm biến áp xuất lốp Fobotire Taiwan, 2 cam cặp lề trái phải đấu với màn hình chính như original (không hack màn hình), vài ốp xe cho vui.
Vài dòng chia xẻ!
Merry Xmas!
Thanks!
Bỏ qua ốp, mấy cái còn lại tổng thiệt hại thêm khoảng nhiêu nữa vậy bác?

• Like
Reactions: phongph
Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
Nên lấy L, thêm không bao nhiêu nhưng được vô số thứ, có những món không thể độ thêm như cửa sổ trời, túi khí hàng ghế 3, cảm biến gạt nước. Mình rất ưng ý với bản L.

• Like
Reactions: H.HUGO
Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
Sau khi mình vừa set Walk away lock, thì xe nó báo: “ keyless remote has not been d” và báo icon remote gạch chéo. Mình search google thì các 4room nước ngoài nói là do hết pin, có chiếc chỉ 6 tuần đã hết pin. Có bác nào đã bị chưa ạ?

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Sau khi mình vừa set Walk away lock, thì xe nó báo: “ keyless remote has not been d” và báo icon remote gạch chéo. Mình search google thì các 4room nước ngoài nói là do hết pin, có chiếc chỉ 6 tuần đã hết pin. Có bác nào đã bị chưa ạ?
Xe mình đi từ 28.3.2018 đến giờ ít khi phải bấm trên chìa khoá, mà cũng chưa thấy hết pin. Cũng đã lỡ giặt chìa khóa trong túi quần 1 lần (7 giờ ẩm ướt - qua đêm) - mà vẫn dùng tốt

Chỉnh sửa cuối: