Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Báo cáo bác Xù

Hic, đúng là trăm hay k bằng tay quen. Tui có chằm hăm tìm mấy cái connector cho nó giống hình trong sơ đồ mà chẳng tìm ra vì nó chẳng giống trong tài liệu. Bác thợ đây cóc cần sơ đồ, bác ý bật cái công tắc lên cho nó phát nháy, sau đó đo tất cả các đầu ra sau cục gắn cả mớ cầu chì (phía trên chân côn ý). Bác ý tìm đc đầu ra, đo phía dây gần chỗ đèn thì k có tín... kết luận, đứt dây (or mô ve) đoạn trong táp lô phía sau điều hòa, Lấy một đoạn dây đấu tắt (vì tháo cả búi dây trong táp lô mệt lắm).
Thế là xong!
Ngu phí 1 xị. Hic hic.
Bác ơi bác đừng nói là ngu phí, .... không thể thế được.
Mỗi người một công việc, mà nhờ công việc đó để nuôi sống họ. Việc của bác thợ trông rất đơn giản nhưng đó là thành quả của biết bao nhiêu năm nghiên cứu đúc kết kinh nghiệm nay mới được những thao tác đơn giản đó. Bác may mắn gặp được bác thợ giỏi đó chứ không thôi thì họ vọc banh hệ thống điện trên xe bác rồi đó. Tuy nhiên nếu là em thì sẽ tìm cho đến cái nguyên nhân để xử lý ngay tại chổ đó chứ không phải câu sợi dây như thế được.
Còn mấy cái sơ đồ bác tìm trên mạng tuy rằng suzuki wagon nhưng không phải của xe mình đâu, có cái giống có cái khác, nhiều khi tìm dò mêt mỏi luôn.

Hạng B2
5/10/15
139
84
43
42
bác xu cho em hỏi đèn pha bên tài bị xỉa qua phải , vậy chỉnh cho ngay lại chỉnh ở chỗ nào vậy anh

Tập Lái
23/11/16
9
3
3
54
Bác ơi bác đừng nói là ngu phí, .... không thể thế được.
Mỗi người một công việc, mà nhờ công việc đó để nuôi sống họ. Việc của bác thợ trông rất đơn giản nhưng đó là thành quả của biết bao nhiêu năm nghiên cứu đúc kết kinh nghiệm nay mới được những thao tác đơn giản đó. Bác may mắn gặp được bác thợ giỏi đó chứ không thôi thì họ vọc banh hệ thống điện trên xe bác rồi đó. Tuy nhiên nếu là em thì sẽ tìm cho đến cái nguyên nhân để xử lý ngay tại chổ đó chứ không phải câu sợi dây như thế được.
Còn mấy cái sơ đồ bác tìm trên mạng tuy rằng suzuki wagon nhưng không phải của xe mình đâu, có cái giống có cái khác, nhiều khi tìm dò mêt mỏi luôn.

Ý tôi không có phàn nàn gì bác thợ đâu bác Xù ạ.
Quan điểm tôi là đã không biết (nối ngoa lên một tí là dốt, ngu) thì phải học, mà học thì phải có học phí chớ. Tôi đi mà có dạy mảng chuyên môn của mình thì tôi cũng thu phí mà (cafe chẳng hạn). Hehe

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Một con mắt hết bao nhiêu củ khoai vậy bác Xù?
Thế sao bác không lấy đủ cặp. Một cặp hơn củ khoai tí, nhưng lấy 1 cái em cũng để cho bác được mà không phải là giá chia hai được.
Bác xù còn bộ dây an toàn cho hàng ghế sau SWG không nhỉ, nếu còn để lại cho em một cặp ạ.:)
Bộ này hiện không còn, nhưng bác cần sẽ đem về cho bác được ạ

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Cuối tuần này các bác cùng em xúc rửa hệ thống nước làm mát và thay dầu thắng nhé.
Chắc là từ 2001 đến giờ chưa thay dầu thắng đấy.

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c