Tập Lái
3/6/14
13
0
1
46
Ha Long
Cái này là chém gió đấy bác. Em từ khi không biết hàn que điện bao giờ, thích quá chiến luôn cái máy, rồi làm ra được như vậy. Ấy thế thôi em sẽ có 1 bài chia sẽ kinh nghiệm hàn que để cùng chia sẻ kinh nghiệm này.
Cũng như 1 bài nói về sơn xe nữa, cách sử dụng súng phun sơn, điều chỉnh sơn, gió và sự phối hợp giữa 2 cái này để cho ra màng sơn đẹp.
Em xin phép đính chính tiếp, thớt của em là chia sẽ kinh nghiệm trong và ngoài xe, nên bài của em nó lộn xộn, xin bác xem bài đầu tiên: https://www.otosaigon.com/threads/c...goai-xe-suzuki-wagon-muc-luc-trang-1.8616854/
Em hóng bài hàn điện và tự sơn của bác Huy ạ! Em tập tọe hai món này nhưng thấy khó quá!

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Bác dán nóc khoảng 1-2 năm phải tháo ra nếu để lâu phơi nắng + nhiệt độ cao nữa, keo sẽ bám chặt vào xe khi lột ra sẽ hư luôn lớp sơn đấy.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác dán nóc khoảng 1-2 năm phải tháo ra nếu để lâu phơi nắng + nhiệt độ cao nữa, keo sẽ bám chặt vào xe khi lột ra sẽ hư luôn lớp sơn đấy.
Đúng đó bác, món này em sẽ làm 1 năm 1 lần, lần sau chắc em tháo cái giá nóc bỏ đi, vì để cũng chẳng đẹp.
Trước đây bác chủ dán decal bạc để chống nóng, lúc lấy xe về có gỡ ra nhưng nó ăn chắc quá không lột ra được, nay phải cạy nó ra bằng lưỡi trét mastic nên có 1 số chỗ bị tróc sơn, việc sơn tút lại cũng dễ do mình biết nghề mà.
Lần sau dán decal chuyên dán nóc xe giá 500K/xe, lần này là thực tập để học nghề mà, nhưng nó cũng tương đối đẹp.

• Like
Reactions: phuoc84
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em hóng bài hàn điện và tự sơn của bác Huy ạ! Em tập tọe hai món này nhưng thấy khó quá!
OK bác, em cũng đã có dự định cho 2 bài này, 2 bài này em phải quay clip luôn, diễn viên xấu trai bác đừng chê nhá.
Sắp đến đây em sẽ gắn body trước, khi thực hiện sơn sẽ hướng dẫn chi tiết cách sử dụng súng sơn và cách sơn, những lỗi thường mắc phải khi sơn.

Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

• Like
Reactions: dongbaclangtu
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Khoe mấy tấm lót của Bác Xù đây:
- Nhận hàng:
View attachment 275120
- Banh ra coi liền:
View attachment 275122
- Của mình củ đây: quá xấu
View attachment 275124 - Đồ mới đây:
View attachment 275125 - Bên kia:
View attachment 275126
- Ghế sau:
View attachment 275136 - Cốp sau:
View attachment 275138
Đúng là hàng thiết kế cho Wagon
Thêm bộ bao ghế vào nhìn xe bớt cùi bắp:
View attachment 275140
View attachment 275141
View attachment 275142
Cám ơn Bác Xù nhé
Em cảm thấy rất vui vì xem được mấy tấm hình như thế này. SWG nhà mình bây giờ được trang trí bằng những món hàng độc và dần dần trông nó đẹp ra phải không bác? Bộ lót của bác gọi là lót sàn 4D da PU đó bác, hàng này mới shop nói là vật liệu công nghệ của Đức, tuy nhiên độ bền em chưa biết như thế nào.
Con đường những món đồ này đi đến bác không hề đơn giản, những món của bác còn lại chiều nay em sẽ viết 1 bài hướng dẫn bác tự lắp để có được cảm giác phê sau khi làm được 1 cái gì đó thành công.

Tập Lái
29/6/10
20
7
3
kakalot.com
Dạo này em bận quá ko online được nhiều, em cũng đang hóng hàng của bác Huy ra sớm để có dịp lên đồ khoe xe cùng các bác. Bác Huy cho em hỏi bộ giá nóc kia bắt vào Wagon có phải khoan lỗ trên trần ko nhỉ? Giá bộ đó bao nhiêu bác? Em định lắp giá nóc để làm khay đỡ cho cái khung pin năng lượng mặt trời của em ở bên trên. Kích thước khung pin là 110x110cm bác ạ

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Em còn
Dạo này em bận quá ko online được nhiều, em cũng đang hóng hàng của bác Huy ra sớm để có dịp lên đồ khoe xe cùng các bác. Bác Huy cho em hỏi bộ giá nóc kia bắt vào Wagon có phải khoan lỗ trên trần ko nhỉ? Giá bộ đó bao nhiêu bác? Em định lắp giá nóc để làm khay đỡ cho cái khung pin năng lượng mặt trời của em ở bên trên. Kích thước khung pin là 110x110cm bác ạ
Em còn 1 giá nóc loại này của xe em tháo ra cất kho 2 năm nay rồi do đi đăng kiểm vịn hoài nên em không lắp nữa. Bác cần em thanh lý lại.

Tập Lái
29/6/10
20
7
3
kakalot.com
Em còn
Em còn 1 giá nóc loại này của xe em tháo ra cất kho 2 năm nay rồi do đi đăng kiểm vịn hoài nên em không lắp nữa. Bác cần em thanh lý lại.
Lần đầu tiên em thấy vụ lắp giá nóc bị đăng kiểm vịn, nó có thay đổi kết cấu của xe đâu các bác nhỉ? Bác ko dùng nữa thì để cho em, còn tốt chứ bác? Có ảnh cho em xin ảnh và giá luôn ạ. Cảm ơn bác nhiều!