Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Em dọn nội thất xe ăn tết:
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Các tấm xốp bên dưới tấm sàn da hơi ẩm, các bác biết chổ nào thay được mấy cái này không các bác? Với lại em muốn thay luôn tấm da lót sàn, các bác biết chổ nào làm ok chỉ em với.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em dọn nội thất xe ăn tết:
View attachment 418085

Các tấm xốp bên dưới tấm sàn da hơi ẩm, các bác biết chổ nào thay được mấy cái này không các bác? Với lại em muốn thay luôn tấm da lót sàn, các bác biết chổ nào làm ok chỉ em với.
Cái đó có hàng đó bác. Nhưng phải đặt hàng. Lót sàn thì thợ mui nệm nào làm cũng ok

• Like
Reactions: HVU
Tập Lái
20/10/15
32
40
18
43
Chào cả nhà.
Tình hình là thứ 7 và chủ nhật vừa rồi em và bác Tân (culo2008) và bac Chuong(josephvn)... đã chăm sóc cho 3 em Wagon để chuẩn bị ăn Tết:
--Xe bác Tân(culo2008): chuẩn rồi ko cần làm gì...Kaka
--Xe bác Chương : Hạ cản xuống chế đèn gầm...=> chưa chế xong, chưa thành công... phải tính toán thêm
--Xe bác Komngui: Làm được nhiều thứ nà:
  1. Dán chống nhiệt trần: tấm xốp của bác @hoangthuy1982 tài trợ + kinh nghiệm bác Tân => hoàn thành xuất sắc=> quá đã​
  2. Lắp đèn trần sau: Bác @choixongxu tài trợ, câu kéo, test tiếc lâu rồi mà dán trần mới lắp luôn => quá ngon, sáng rực rỡ phần cốp sau xe (trước giờ tối om om)​
  3. Thay dàn âm thanh xe: cái này hôm thứ 7 đem ra Mạnh Quân ADV làm chứ ko chơi DIY nổi =>âm thanh phê quá (so với cái lỗ tai trâu của em).​
  4. Lắp chắn bùn sau: bác @choixongxu tài trợ lâu rồi mà hôm nay mới lắp​
  5. Thay đèn xi nhan chỗ dưới kính hậu 2 bên: bác @choixongxu tài trợ lâu rồi mà hôm nay mới lắp​
  6. Vệ sinh sơ sơ khoang máy.​
  7. Nói chung rất mệt nhưng sướng... Em Wagon xinh xinh đã sẵn sàng đón Tết.​
Hình em sẽ update sau

Chúc cả nhà Wagon ăn Tết vui vẻ...

Hạng B1
29/5/12
80
39
18
hcm
megatel-it.com
Thay dàn âm thanh xe: cái này hôm thứ 7 đem ra Mạnh Quân ADV làm chứ ko chơi DIY nổi =>âm thanh phê quá (so với cái lỗ tai trâu của em). :) chi phí dàn âm thanh bao nhiêu vậy Bác ?

Tập Lái
20/10/15
32
40
18
43
Thay dàn âm thanh xe: cái này hôm thứ 7 đem ra Mạnh Quân ADV làm chứ ko chơi DIY nổi =>âm thanh phê quá (so với cái lỗ tai trâu của em). :) chi phí dàn âm thanh bao nhiêu vậy Bác ?
Dạ! Gần nửa chục chai bác ạ

• Like
Reactions: late25s
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
[BCOLOR=#00ffff]Lọc xăng SuZuKi WaGon [/BCOLOR]​

Lọc thô:
img_6174-jpg.417810

Lọc tinh
img_6180-jpg.417816

Như thế là trên hệ thống xăng không cần lắp thêm lọc phụ. Lắp thêm lọc phụ sẽ làm cho chậm đường xăng đến chế hòa khí, làm quá tải động cơ bơm xăng, làm cho máy yếu và nặng hơn nữa là relay bơm xăng sẽ ngắt điện không cho bơm làm việc.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
[BCOLOR=#00ff00]Em làm thử loa cho hàng ghế sau[/BCOLOR]​

Để giữ cho nguyên bản xe thì em làm 2 hộp loa đặt phía sau lưng ghế phía sau, nếu cần chỉ rút jack là vô tư để đồ hay gập xuống.
Sau này ai không thich thì lấy cặp loa này free cho phế liệu hay tặng cho anh em rồi nhìn lại thấy xe vẫn giống như nguyên bản, nhưng nên nhớ loa này sẽ là loa Blaupunkt GTX 663 SC 6.5 "(165mm) 3-Way ba trục cao cấp Âm thanh loa 220W
tại đây nhé, chủ xe sau này muốn free cho ai thì tùy: http://www.ebay.com/itm/Blaupunkt-G...hash=item3f46fd0002:m:mL62JlFYQyC3YEAuZWE0sFQ
Đây là dùng loa cũ đóng tạm, đóng nhanh để thử nghiệm

Việc thử nghiệm thành công thì sẽ làm thực trên ván MDF xịn hoặc ván chuyên đóng loa
Cặp tweeter sẽ là Mark Levinson nhé. Trước là tweeter JBL rồi.....

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em đã sửa bài nói về bơm xăng rất hay, bác nào quan tâm thì xem nhé: thấy không đúng thì cho em biết để em học hỏi thêm
https://www.otosaigon.com/threads/c...uc-luc-trang-1.8616854/page-226#post-11639254

Và đây sẽ giúp sửa chữa hư hỏng: https://www.otosaigon.com/threads/c...uc-luc-trang-1.8616854/page-226#post-11639258

Vừa làm vừa học, em sẽ nhận và tiếp thu ý kiến góp ý của các cao nhân hiểu nhiều hơn để em học hỏi, xin các bác đừng ngại. Xin cám ơn nhiều

• Like
Reactions: HVU