Hạng B2
10/11/15
114
120
43
36
Clarion VX 405 có một chế độ rất khó chịu
img_5974-jpg.409212

Theo sơ đồ đấu dây thì
img_6016-jpg.409234

Dây màu Xanh lá là Parking brake cord: Đây là đây được nối vào thắng tay. Khi nhả thắng tay thì màn hình sẽ không hiển thị có nghĩa là xe chạy thì tài xế không xem được màn hình Video chỉ có một số thông tin tối thiểu để điều khiển, như thế sợi dây này nối Mass để cho màn hình được hiển thị.
Thuy nhiên thực tế thì không phải vậy, em cho nối mass dây này thì màn hình vẫn không chiếu được video.... Mày mò mãi rồi cũng phải suy nghĩ đến cái nguyên nhân rồi mới tinh đến hậu quả, suy nghĩ từ máy đang chạy rồi thắng tay.... thế là em làm ra cái công tắc. Công tắc này 1 đầu nối mass và đầu kia cho đến dây Parking brake cord, ôi thật không ngờ kế quả hoàn toàn OK.
View attachment 444189

Đi theo bộ này, người ta bán kèm theo không bao gồm với máy - thế mới khó chịu. Em mà biết chuyện này cho cái nhà sản xuất này ế luôn - khuyến khích người ta dùng bằng cơm để xem Video nhưng như thế không được pro lắm
View attachment 444183 View attachment 444184

Cùng tìm hiểu về em nó
View attachment 444186 View attachment 444187
Xem người ta vừa chạy xe vừa xem màn hình là liên quan đến luật pháp nữa chứ. Bộ dây này làm ra dùng để cho những màn hình mà tài xế không thấy được. Còn ở mình thì ... hì hì hì .... lắp vô tư
View attachment 444188
Ba đầu dây theo hướng dẫnView attachment 444185

Và kết quả
View attachment 444201
Bỏ đi cái công tắc kia cho nó sang cái xe :)
Bonus thêm tấm ảnh tự sướng trong khi độ xe
View attachment 444209
Rất cám ơn ông anh bạn Sài Gòn đã tài trợ cho nguyên dàn âm thanh này.

Dây đó thế nào a, em cũng muốn tham khảo

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Có một option coppy từ Lexus mà sao không thấy bác xù làm nhỉ.
Cái bác đang cầm là V2, hiện nay đã có V6 rồi, nếu thích thì bác gởi xuống em upgrade lên nhé!

xe wagon không có cảm biến parking cũng ko có camera de.

đa số anh em nhà mình chỉ gắn camera de chứ ko gắn parking sensor vì lý do ngại khoan lỗ cũng như dây nhợ lằng nhằng.

nay em xin mượn đất của bác xù để giới thiệu đến các wagoner cái này
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Có một option coppy từ Lexus mà sao không thấy bác xù làm nhỉ.
Cái bác đang cầm là V2, hiện nay đã có V6 rồi, nếu thích thì bác gởi xuống em upgrade lên nhé!

xe wagon không có cảm biến parking cũng ko có camera de.

đa số anh em nhà mình chỉ gắn camera de chứ ko gắn parking sensor vì lý do ngại khoan lỗ cũng như dây nhợ lằng nhằng.

nay em xin mượn đất của bác xù để giới thiệu đến các wagoner cái này
View attachment 446561 View attachment 446562
View attachment 446565 View attachment 446566 View attachment 446568
Anh phải phục Tuấn về khoản này.

• Like
Reactions: huutuan28