Hạng D
10/4/10
1.348
4.728
113
theo topic bác lâu rồi
chừng nào bác đổi xe thì inbox em cái nhé
nhà nghèo muốn cái ô tô che mưa nắng
xe bác đẹp quá xá

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Ống nước cuối cùng lên đường làm nhiệm vụ với ông anh Sài Gòn.
Mặc dù gia công bằng tay nhưng em nó xinh như hoa hậu vì anh thợ tiện thuộc hàng siêu đẳng không vừa đâu :). Ống Inox dày 3 li đảm bảo hết đời chiếc xe luôn.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

• Like
Reactions: HVU
Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Có a nào chỉ e cách chỉnh thắng tay ko? Thắng tay xe e lúc mua thắng rất ăn. Tuy nhiên kéo hơi bị nặng tay. Do đó e nhờ trong hãng Su chỉnh lại dùm e (nghe đâu xả ra bớt hay gì đó) giờ kéo nó nhẹ như các xe khác nhưng nó hết ăn luôn. Kéo hết ga xong đẩy là xe chạy phà phà nên ko dừng trên dốc đc. Giờ dừng dốc thì 1 là đạp thắng (nếu xe nổ máy) 2 là gài số (nếu xe tắt máy). Hic! Nếu có hình hay sơ đồ đc thì e càng cảm ơn ạ!

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Có a nào chỉ e cách chỉnh thắng tay ko? Thắng tay xe e lúc mua thắng rất ăn. Tuy nhiên kéo hơi bị nặng tay. Do đó e nhờ trong hãng Su chỉnh lại dùm e (nghe đâu xả ra bớt hay gì đó) giờ kéo nó nhẹ như các xe khác nhưng nó hết ăn luôn. Kéo hết ga xong đẩy là xe chạy phà phà nên ko dừng trên dốc đc. Giờ dừng dốc thì 1 là đạp thắng (nếu xe nổ máy) 2 là gài số (nếu xe tắt máy). Hic! Nếu có hình hay sơ đồ đc thì e càng cảm ơn ạ!
Chiều nay sẽ có hình chi tiết, bác cùng em chỉnh thắng tay nha bác.
Hãng Su mà làm như thế thì tắc trách quá, thắng tay là 1 bộ phận rất quan trọng nên đăng kiểm chú ý đến vấn đề này nhiều lắm. Nó cũng là 1 bộ phận an toàn đó bác.
Đặc biệt, khi khởi động giữa dốc thì thấy thắng tay càng cần thiết như thế nào, giữa dốc chật hẹp mà để xe tụt lui khi đề pa là không xong đâu.
Chiều nay đi làm về em sẽ tháo xe em và hướng dẫn bác ngay. Cực dễ không khó đâu bác

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
@josephvn cùng chỉnh thắng tay nha bác
Ngồi ngay ghế tài bác sẽ thắng hộp ốp thắng tay như thế này

cạy và dỡ miếng ốp che thì thấy rõ ràng con ốc
Tháo con ốc và dỡ cái ốp lên dễ dàng nha bác
Công việc quá đơn giản với 2 cái khóa miệng 14
Bác siết con ốc làm sao cho cái ốc cài nó lui ra làm căng dây thắng tay. Nhớ là chỉnh hai con đều nhau

Xong kéo thử thắng tay thì thấy nó ăn vào răng ngàm 1 chiều nghe rẹt rẹt.... bác chỉnh sao nghe khoảng từ 6 đến 7 tiếng rẹt là thắng tay nó cứng là OK

Sau đó hút bụi, vệ sinh sạch là xong.
Tổng thời gian tầm 15 đến 30 phút là xong.
Chúc bác DIY thành công. Mấy chuyện này đừng đem vào hãng nha bác :)