Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Em đang đậu xe gần bác quangthang đây bác

nhiệt độ nơi nóng nhất trong xe là sát khoang máy hiện tại 28 độ nơi em đặt cảm biến

mays lạnh để số 2 Eco

Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

• Like
Reactions: HVU
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em đang đậu xe gần bác quangthang đây bác

nhiệt độ nơi nóng nhất trong xe là sát khoang máy hiện tại 28 độ nơi em đặt cảm biến

mays lạnh để số 2 Eco

View attachment 448782
Anh phải học mấy option này của em đó.
Anh thấy điện áp bình là 12V, đây là giả lập hay đo chính xác? Nếu đo chính xác thì có khả năng bình yếu

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Giao lưu với bác ở Sài Gòn
Lót sàn

Bộ này có luôn lót cốp sau cũng bằng 4 D luôn

Nhiều món

Iridium Autolite giúp cho xe tăng tốc nhẹ nhàng, đèn tăng sáng cải thiện ánh sáng đom đóm đánh bật bóng đêm.

Lên đường

• Like
Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Dạ dùng cầu phân áp đo dãi 0-55v đo chính xác mức 0,1 v đó anh
em đang đậu xe garenty mở máy lạnh
khi chạy là 13,6-13,9v
tải tối đa có lúc 11,9
Bình 45ah
chắc là hơi yếu nên em đang mod cho nó vài thỏi pin hybrid của lexus mà chưa rảnh để làm nữa anh Huy ơi.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Gửi hình cho ông anh ống nhún trước của SWG, cuối tuần này em lắp vào xe để thử có ngon lành không rồi em mới dám gửi cho anh

Người bán nói là rất tốt, nhưng chỉ tin dưới 50% còn hơn 50% còn lại là trãi nghiệm

• Like
Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Anh Huy ơi, xe em bịhỏng cái cụm công tắc AC này. Em nhờ anh kiếm giúp để thay. Cảm ơn anh.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Anh Huy ơi, xe em bịhỏng cái cụm công tắc AC này. Em nhờ anh kiếm giúp để thay. Cảm ơn anh.View attachment 448868
Em hỏi giúp anh nó bị cháy luôn cả hai nút ECO và A/C luôn phải không?
Thực sự hai nút này có chức năng xem như nhau, nếu gọi ECO là nút chức năng tiết kiệm hơn A/C thì cũng không rõ ràng lắm.
Theo anh nghĩ chắc chỉ có nút A/C bị cháy tiếp điểm thôi. Nếu hên thì anh có thể phục hồi lại được, nhưng em nói bác thợ đấu máy lạnh vào nút ECO là OK rồi.
Hỏi giúp anh nhé, nếu cháy cả hai tiếp điểm thì anh sẽ lấy về cho nhưng chỉ có 1 nút điền vào chỗ trống đó thôi.

Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Em hỏi giúp anh nó bị cháy luôn cả hai nút ECO và A/C luôn phải không?
Thực sự hai nút này có chức năng xem như nhau, nếu gọi ECO là nút chức năng tiết kiệm hơn A/C thì cũng không rõ ràng lắm.
Theo anh nghĩ chắc chỉ có nút A/C bị cháy tiếp điểm thôi. Nếu hên thì anh có thể phục hồi lại được, nhưng em nói bác thợ đấu máy lạnh vào nút ECO là OK rồi.
Hỏi giúp anh nhé, nếu cháy cả hai tiếp điểm thì anh sẽ lấy về cho nhưng chỉ có 1 nút điền vào chỗ trống đó thôi.
Cháy cả cụm luôn anh. Xe cũ rồi mà. Bác thợ đã đấu công tắc rời tạm trong lúc chờ hàng về.

Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Em bị mất cái bọc đầu ghế, anh Huy còn cái lẻ nào không? Hay anh em nào còn dư không?
Màu bọc ghế xe em là vàng nhạt-đen