Tập Lái
15/4/14
8
5
3
Chào Bác Huy
Bác cho e hỏi bộ bọc ghế còn hàng không vậy Bác?
Nếu còn hàng thì Bác báo giá hộ em 1 bộ, màu như bên dưới nhé.
E tên Minh ở Quận Tân Phú Sài Gòn. Thanks Bác.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
47
Báo cáo bác Huy là chiều nay em đã lắp thành công 04 thanh strust bar cho V2 nhà em. Trong 04 thanh thì lắp khó nhất là thanh phía dưới phần đầu xe. Tuy nhiên nhờ tham khảo ảnh hướng dẫn của bác Huy trong mục độ xe nên em đã lắp thành công. Rất cảm ơn bác đã giúp đỡ em trong vụ thỏa mãn niềm đam mê giản dị.:3dcuoiyeu:

Attachments

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Báo cáo bác Huy là chiều nay em đã lắp thành công 04 thanh strust bar cho V2 nhà em. Trong 04 thanh thì lắp khó nhất là thanh phía dưới phần đầu xe. Tuy nhiên nhờ tham khảo ảnh hướng dẫn của bác Huy trong mục độ xe nên em đã lắp thành công. Rất cảm ơn bác đã giúp đỡ em trong vụ thỏa mãn niềm đam mê giản dị.:3dcuoiyeu:
Mấy thanh này có tác dụng gì vậy bác?
Chúc mừng bác.
Bác test thử xem độ đầm chắc của xe sau khi lắp bộ này vào nhé. Đảm bảo với đường của mình hiện giờ swg sẽ đầm chắc không những ở tốc độ cao mà ngay ở tốc độ thấp cũng thấy khác nhiều. Đặc biệt khi vào cua gấp sẽ thấy rất thích.

Hạng B2
5/10/15
139
84
43
42
swg bệnh lạ xin cầu cứu.Bệnh của em nó là khi chạy và giử đều chân ga số 3 hoặc số 4 và thả chân ga đột ngột thì xe bị mất garanty máy giật mạnh và nếu không đệm ga thì tắt máy,còn nếu không mất garanty thì xe giật 5,6 cái rồi chạy bình thường.Còn nếu như không chạy và đậu 1 chổ nổ máy thì bình thường . Em đã cho vào 2 garage rồi mất 2 củ khoai mà chưa hết bệnh
garage 1 : nghi là thiếu xăng, hạ bình xăng kiểm tra bơm bình thường và nghi nghẹt lọc tinh em cho cắt và moi hết giấy trong lọc tinh bỏ luôn và hàn lại như zin rồi gắn lọc tinh ở ngoài như mấy em KIA để dể thay(công nhận lọc tinh quá dơ vậy mà bơm xăng vẫn bơm qua dc).Vẫn không hết bệnh
Garage 2 : nghi bình xăng con bẩn, tháo vệ sinh CHK (mất 1/2 ngày 2 tháng 9 gấu mẹ + 2 thằng ku ko dc di chơi) cũng không hết,chạy ra garage báo cáo tiếp cho mấy bác , nghi là thiếu lửa và thay thử 4 con bugi NGK (tháo 4 em Iridium của bác xu cho vào hộp dự phòng).Và cuối cùng em nó vẫn y chang tình trạng ban đầu,máy bác có cao kiến giúp em (nó đã hành em 3 ngày và Em đang định cho em nó vào hãng đây)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
47
swg bệnh lạ xin cầu cứu.Bệnh của em nó là khi chạy và giử đều chân ga số 3 hoặc số 4 và thả chân ga đột ngột thì xe bị mất garanty máy giật mạnh và nếu không đệm ga thì tắt máy,còn nếu không mất garanty thì xe giật 5,6 cái rồi chạy bình thường.Còn nếu như không chạy và đậu 1 chổ nổ máy thì bình thường . Em đã cho vào 2 garage rồi mất 2 củ khoai mà chưa hết bệnh
garage 1 : nghi là thiếu xăng, hạ bình xăng kiểm tra bơm bình thường và nghi nghẹt lọc tinh em cho cắt và moi hết giấy trong lọc tinh bỏ luôn và hàn lại như zin rồi gắn lọc tinh ở ngoài như mấy em KIA để dể thay(công nhận lọc tinh quá dơ vậy mà bơm xăng vẫn bơm qua dc).Vẫn không hết bệnh
Garage 2 : nghi bình xăng con bẩn, tháo vệ sinh CHK (mất 1/2 ngày 2 tháng 9 gấu mẹ + 2 thằng ku ko dc di chơi) cũng không hết,chạy ra garage báo cáo tiếp cho mấy bác , nghi là thiếu lửa và thay thử 4 con bugi NGK (tháo 4 em Iridium của bác xu cho vào hộp dự phòng).Và cuối cùng em nó vẫn y chang tình trạng ban đầu,máy bác có cao kiến giúp em (nó đã hành em 3 ngày và Em đang định cho em nó vào hãng đây)
- Bác xem giúp em bộ dây cao áp và cái chia điện nhé, em đoán như vậy vì xe của em trước đây cũng bị bệnh như thế này. Sau khi thay dây cao áp là ngon. Bác mà vào hãng thì họ sẽ có cái bộ dụng cụ kiểm tra đánh lửa gì gì đấy họ cũng biết đấy ạ.
- Cái vụ lọc tinh của gara1 đúng là vớ vẩn, nếu lọc kém em nghĩ nó chỉ thể hiện rõ khi ở tải/tốc độ/vòng tua cao thôi chứ. Em rút ra kinh nghiệm này vì trước đây xe của em đạp lên 100km/h rất khó, sau khi thay bơm+lọc thô (mua của bác xù), ko thay lọc tinh thì đạp lên 120 luôn ạ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoangthuy1982
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
47
Chúc mừng bác.
Bác test thử xem độ đầm chắc của xe sau khi lắp bộ này vào nhé. Đảm bảo với đường của mình hiện giờ swg sẽ đầm chắc không những ở tốc độ cao mà ngay ở tốc độ thấp cũng thấy khác nhiều. Đặc biệt khi vào cua gấp sẽ thấy rất thích.
Em đã test thử 01 quãng đường với 04 thanh strust bar và có cảm nhận như sau:
- Ở tốc độ 100km/h cảm giác thấy chắc chắn hơn hẳn, nhất là đi qua những chỗ lồi lõm của đường cao tốc, cảm nhận tay lái ít bị rung động và ổn định hơn.
- Vào cua thấy tự tin hơn hẳn, trước đây em chưa bao h dám cua gấp ở tốc độ >30km/h, nay đã dám thử ôm cua ở 40km/h mà cảm giác tay lái lẫn vị trí ngồi vẫn ổn (chỗ này hơi khó tả).
- Khi chạy qua những ổ gà, gờ giảm tốc, cảm nhận lực dội lên vo lăng ít hơn hẳn. Lúc em mới lắp chưa xiết chặt con bulon của thanh strust bar phía đuôi sau, khi đi qua chỗ xóc hoặc ôm cua nghe rõ nó kêu cót két, chứng tỏ rằng lực tác động lên khung xe rất lớn.

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
h
Haiz.z. ca này đau đầu rồi . Hãng mà ko giải quyết dứt điểm thì bác Thùy lên dĩa lun :D

• Like
Reactions: hoangthuy1982