Hạng B2
18/4/16
109
60
28
46
Đây bác, hai ống dầu thắng từ trước xe đến bộ này và vẫn tiếp tục là 2 ống đi ra 2 bên đến 2 thắngView attachment 551861 View attachment 551862 View attachment 551863 View attachment 551864
Còn công dụng nó là gì thì chắc bác Cường nói rồi. bác nào biết thì giúp em hiểu hơn không? Rất cám ơn
Rất cảm ơn bác xù đã nhiệt tình chia sẻ.:3dtanghoa: Em sẽ kiểm tra lại và phục hồi bộ phận này, trả em nó về zin. Ngoài ra em sẽ kiểm tra cái vụ cần lừa số luôn, xe của em vẫn vào số ngon. Tuy nhiên nhờ có bác xù chi sẻ ảnh kích thước cái bạc nhựa nên em sẽ tiện luôn 2 cặp dự phòng.

• Like
Reactions: HVU
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Rất cảm ơn bác xù đã nhiệt tình chia sẻ.:3dtanghoa: Em sẽ kiểm tra lại và phục hồi bộ phận này, trả em nó về zin. Ngoài ra em sẽ kiểm tra cái vụ cần lừa số luôn, xe của em vẫn vào số ngon. Tuy nhiên nhờ có bác xù chi sẻ ảnh kích thước cái bạc nhựa nên em sẽ tiện luôn 2 cặp dự phòng.
Rất tiếc là vội làm cho xong nên lắp vào luôn, với lại chủ nhật thợ tiện nghỉ hết nên không tiện được cặp nào làm mẫu.
Hỏi hãng không có, chỉ có bán luôn cả bộ cần lừa số. Nếu cặp đệm nhựa này thì chắc chi phí không là bao. Thay mới việc vào số dễ dàng, khi xe chạy đặt tay lên cần số cứng cáp như xe mới. Quá thích luôn. Sắp đến sẽ làm số lượng nhiều để anh em có phụ tùng hay. Việc thay nó rất dễ không khó
Để tìm chỗ tiện nhựa trên này có hay không. Nếu ko có mà chỗ bác làm được sẽ gửi bộ cần lừa này để bác làm mẫu làm cho số lượng nhiều

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
46
Chăm sóc xe cũ sao cho tốt là cả nghệ thuật, trong đó giữ em nó sao cho tránh đi bị mục và tồn tại lâu bền với thời gian là cả một vấn đề.
Với xe sang có thân vỏ bằng hợp kim không bị mục là khác, trong khi đó với SWG thì có nhiều chiếc mới đời 2007 mà ngay cái lường xe nó có nhiều chỗ mục thúi gần hết trông rất tiếc, nhưng mà bác chủ cũng chăm xe kỹ lắm đấy chứ.
Để tìm hiểu tai sao bị mục luờng xe như thế thì có nhiều nguyên nhân, một trong những nguyên nhân đó là nước đọng phía bên trong không thoát được ra ngoài lâu ngày mục từ trong mục ra.
Tuy nhiên, SWG được thiết kế rất tuyệt vời với những lỗ thoát nước bên trong lường xe như thế này, nhưng nếu không biết thông những cái lỗ đó thì đất cát lâu ngày sẽ làm nghẹt và nuớc không thoát ra được
Giữa thân xe là to nhất
View attachment 551852
Trước rất khó tìm ra
View attachment 551853
Phía sau thì đất cát bít cứng ngắt luôn
View attachment 551854 View attachment 551855
Việc tìm ra nó cũng khó vì vuốt thử thấy nó phồng lên là chính xác là nó
View attachment 551856 View attachment 551857 View attachment 551858 Cây thép là cây nơi cái gạt nướcView attachment 551859 View attachment 551860
Đơn giản, thông 6 cái lỗ đó sẽ giúp cho xe không bị mục cái lường, giúp xe bền bì theo thời gian
Em vừa thông mấy cái lỗ ở babule theo hướng dẫn của bác, đất cát nghẹt cứng hết cả. Để cho chắc ăn em đã thông rộng các lỗ lên gấp 3 lần dù hơi xấu tý. Cảm ơn bác xù đã chia sẻ một hạng mục chăm sóc xế yêu mà có rất ít người biết.:)

• Like
Reactions: choixongxu
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
46
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Báo cáo bác Xù em đã thay thành công ống nước inox cho V2 SWg, thật tuyệt vời, cảm ơn bác xù nhiều. Đồ xịn có khác, cắm phát ăn ngay.:3danbanh:

• Like
Reactions: HVU and choixongxu
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em vừa thông mấy cái lỗ ở babule theo hướng dẫn của bác, đất cát nghẹt cứng hết cả. Để cho chắc ăn em đã thông rộng các lỗ lên gấp 3 lần dù hơi xấu tý. Cảm ơn bác xù đã chia sẻ một hạng mục chăm sóc xế yêu mà có rất ít người biết.:)
Nhiều người không để ý và làm cho em nó bị mục một cách đáng tiếc. Đơn giản thôi phải không bác

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
  • Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng C
4/12/14
842
8.104
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bắt chước các bác chạy đua vũ trang. Em cũng vừa về tối qua 1 ít show khoe tí cho vui ạ!

E sang tận nơi, mua và xách tay về. Ban đầu tính đâu nó kinh tế hơn. Ai dè cuối cùng tính lại thì lại ko tốt = mua qua dịch vụ. E bị lố 45kg, mỗi kg phí máy bay gần 10$ hic!

Đây là tất cả mọi thứ e mang về!

Bộ thắng trước

Bộ thắng sau

Dây thắng tay, miếng nhựa cốp sau, kính hậu góc rộng

Servo trung tâm

Bộ seat belt sau + 2 miếng bắt cản trước