Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Bắt chước các bác chạy đua vũ trang. Em cũng vừa về tối qua 1 ít show khoe tí cho vui ạ!
View attachment 552923
E sang tận nơi, mua và xách tay về. Ban đầu tính đâu nó kinh tế hơn. Ai dè cuối cùng tính lại thì lại ko tốt = mua qua dịch vụ. E bị lố 45kg, mỗi kg phí máy bay gần 10$ hic!

View attachment 552924
Đây là tất cả mọi thứ e mang về!

View attachment 552925
Bộ thắng trước
View attachment 552926
Bộ thắng sau

View attachment 552927
Dây thắng tay, miếng nhựa cốp sau, kính hậu góc rộng

View attachment 552929

Servo trung tâm

View attachment 552931
Bộ seat belt sau + 2 miếng bắt cản trước

View attachment 552932
Lọc gió máy lạnh, van hằng nhiệt, nắp deco, cao su gầm, chia hộc đựng ly

View attachment 552933

Đầu phun 3 tia, công tắc cửa

View attachment 552934

4 con lốc kê 4 bánh, ốc xả nhớt

View attachment 552935

Cặp đèn gầm
Hoành tráng quá!
Bác mua ở đâu vậy?

Hạng B2
18/4/16
109
60
28
47
Nhiều người không để ý và làm cho em nó bị mục một cách đáng tiếc. Đơn giản thôi phải không bác
Em dự định đục 1 cái lỗ ở phần cuối của babule (chỗ bánh sau), mỗi khi đi mưa hay rửa xe về em sẽ cho đỗ dốc đầu xe hướng lên trên, nước sẽ chảy hết qua cái lỗ này. Bác choixongxu xem ý tưởng này có được không giúp em nhé.:)
Xem cái ống chắc rằng nước xanh trên xe bác sẽ mất màu trong chưa đầy 1 tháng. Nay thay ống này vào thì phải 1 năm.
Lúc xả nước ở đáy giàn làm mát ra có rất nhiều mạt sắt do cái ống bong ra bác ạ. Em học theo bác dùng nước giải nhiệt mới màu đỏ. Tuy nhiên em cũng chủ quan không xả thêm nước vào để thông sạch hết mạt mà chỉ để nước cũ chảy ra hết rồi khóa van lại. Em định cứ chạy tạm đến hè sang năm rồi thay nước mới và thông tắc luôn 1 thể.:)

Hạng C
4/12/14
842
8.113
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hoành tráng quá!
Bác mua ở đâu vậy?

Suzuki House đó bác. Tự mua tự xách về! Cơ mà khuyên các bác qua trung gian dịch vụ hoặc qua các bác chuyên ship về (như bác Xù chẳng hạn) sẽ tiện và rẻ hơn. Chứ tự mua cực và phát sinh lắm. E mua tại shop nhé, giá gốc thì rẻ thật, xong thay vì đi train cho tiện và rẻ thì e pải đi taxi (do quá lỉnh kỉnh và nặng ko đi train đc) từ Shop ra Thượng Hải (300km). Xong lại taxi từ Thượng Hải ra sân bay. Đóng phí quá ký gần 20kg (tổng kiện hàng 45kg). Về VN pải cho hải quan lì xì (e vừa ra cổng hải quan thấy e lỉnh kỉnh 5-6 thùng là mừng rơn). Tính đi tính lại gần gấp 2 giá gốc luôn rồi. Cực và tốn kém quá!

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Suzuki House đó bác. Tự mua tự xách về! Cơ mà khuyên các bác qua trung gian dịch vụ hoặc qua các bác chuyên ship về (như bác Xù chẳng hạn) sẽ tiện và rẻ hơn. Chứ tự mua cực và phát sinh lắm. E mua tại shop nhé, giá gốc thì rẻ thật, xong thay vì đi train cho tiện và rẻ thì e pải đi taxi (do quá lỉnh kỉnh và nặng ko đi train đc) từ Shop ra Thượng Hải (300km). Xong lại taxi từ Thượng Hải ra sân bay. Đóng phí quá ký gần 20kg (tổng kiện hàng 45kg). Về VN pải cho hải quan lì xì (e vừa ra cổng hải quan thấy e lỉnh kỉnh 5-6 thùng là mừng rơn). Tính đi tính lại gần gấp 2 giá gốc luôn rồi. Cực và tốn kém quá!
Chua cay lắm bác ơi. Tuy nhiên chọn được sản phẩm tốt còn khó hơn nhiều - không đơn giản đâu.

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
47
Báo cáo bác xù là em đã lắp thành công dàn nóng và van cho V2 SWG nhà em. Để lắp được dàn nóng em phải tháo tung taplo ra, mệt quá. Việc lắp van dàn nóng cũng khá khó khăn. mặc dù bác xù đã gửi ảnh hướng dẫn tỷ mỉ cho em. Thực tế là em cắt ống cao su phần phía van hằng nhiệt hơi dài nên phía bên kia hơi ngắn, mãi mới cắm vào dàn nóng được.:)
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
_zk3rsy6b7wcxioelfgt_picture002-jpg.553810

Đúng là hơi dài, bác để đi thời gian rồi khi nào rãnh rỗi hoặc thay nước làm mát thì bác cắt ngắn lại 1 chút để cho ống phía bên kia dài ra 1 chút.
Đầu dò cảm biến bác đặt như thế thì cũng không chính xác lắm, nhiệt đúng của nó sẽ giao động từ 70 đến 90 độ, nếu kẹt xe thì có thể lên 95 độ đó.

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
47
_zk3rsy6b7wcxioelfgt_picture002-jpg.553810

Đúng là hơi dài, bác để đi thời gian rồi khi nào rãnh rỗi hoặc thay nước làm mát thì bác cắt ngắn lại 1 chút để cho ống phía bên kia dài ra 1 chút.
Đầu dò cảm biến bác đặt như thế thì cũng không chính xác lắm, nhiệt đúng của nó sẽ giao động từ 70 đến 90 độ, nếu kẹt xe thì có thể lên 95 độ đó.
Cái van dàn nóng để khi nào thay nước em sẽ làm lại cho ngon giống như xe của bác. Con cái đầu dò cảm biến thì đúng như bác nói, sẽ ko chính xác lắm. Em vẫn đang muốn có cái cảm biến cắm thẳng vào chỗ nước làm mát giống như bác đã làm, khi đó chắc em phải nhờ bác giúp rồi.:)

Tập Lái
12/1/08
22
9
3
Thước lái kêu,..... có thể phục hồi để sử dụng thêm một thời gian, tuy nhiên mỗi lần thay thước và cân chỉnh mất đi tiền công là 900 k. Nay chuột bạch trên cây thước cũ đã thay ra cách đây hơn 2 nămView attachment 369219 Hoàng Minh 238 - 240 Lê Hồng Phong Tp HCM . Do chụp hình không để ý nên mất đi một góc
Dấu hiệu để biết khi nao phải thay thước lái, routine và nếu thay thì giá tiền khoảng bao nhiêu vậy anh?. Tiệm Hoàng Minh nay làm có chặt chém ko anh.