Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Huy cho em hỏi là cặp loa Clarion SRT 1733 của bác đang bán có lắp vừa cho 2 cánh trước của Wagon được không ạ. Nếu được thì đề nghị bác để lại cho em để em thay cho cặp loa cùi trên V2 SWG của em.:)
Lắp được hết bác ơi.
Nếu bác lấy, để lại cho bác giá tốt vì lấy về mà không đúng ý nên chấp nhận thôi :)
Khoe và test tiếp amply Huyndai và bộ JBL
Eric Clapton
Tuy nhiên vẫn thích Bolero với chất âm ngọt ngào của dòng nhạc quê hương

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Huy cho em hỏi là cặp loa Clarion SRT 1733 của bác đang bán có lắp vừa cho 2 cánh trước của Wagon được không ạ. Nếu được thì đề nghị bác để lại cho em để em thay cho cặp loa cùi trên V2 SWG của em.:)
Clarion SRT 1733 với amply đây bác
Với loa này nó có âm bass không mạnh chỉ phù hợp nghe bolero, tuy nhiên đầu phát là đầu DVD 2 DIN của TQ nên tín hiệu phát không tốt - chỉ gọi là cho có, nhưng bất cứ loa nào cũng cần có Sub để phù hợp cho mọi thể loại nhạc.

Hạng B2
18/4/16
109
60
28
46
Lắp được hết bác ơi.
Nếu bác lấy, để lại cho bác giá tốt vì lấy về mà không đúng ý nên chấp nhận thôi :)
Khoe và test tiếp amply Huyndai và bộ JBL
Eric Clapton
Tuy nhiên vẫn thích Bolero với chất âm ngọt ngào của dòng nhạc quê hương
Em đặt gạch cặp loa Clarion SRT 1733 bác xù nhé, nhân tiện bác gửi giúp em 2 cái van nước giàn nóng điều hòa nhé (em mua giúp). Bác nhắn tin tổng số tiền (gồm cả phí ship bác nhé) vào hộp thư giúp em ạ.:)

Hạng B1
28/6/16
61
40
18
40
Bình Thạnh, HCM
andungcach.com
Lâu quá không có tin gì mới nhỉ, em châm ngòi vậy!

Wagon của các bác thường đi bao nhiêu km thì đèn báo nhớt báo động vậy.

Xe em đi 8,000 km (nội thành HCM, ngày nào cũng đi) (khoảng 3 tháng từ lần thay nhớt trước), đèn báo nhớt nhấp nhấy, kiểm tra thấy xuống mức thấp nhất, nhớt đen thui.

Hãng alo báo đến hạn bảo trì, mà lười quá cả tuần nay chưa đi, hic.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Lâu quá không có tin gì mới nhỉ, em châm ngòi vậy!

Wagon của các bác thường đi bao nhiêu km thì đèn báo nhớt báo động vậy.

Xe em đi 8,000 km (nội thành HCM, ngày nào cũng đi) (khoảng 3 tháng từ lần thay nhớt trước), đèn báo nhớt nhấp nhấy, kiểm tra thấy xuống mức thấp nhất, nhớt đen thui.

Hãng alo báo đến hạn bảo trì, mà lười quá cả tuần nay chưa đi, hic.
6 tháng trước đã làm bạc, thay bugi...
Bác để 8.000 km mà chưa thay nhớt là quá nhiều, xe em thì khoảng 4.000 km là thay nhớt rồi.
Nhớt bị đen thì với 8.000 km là nó bị đen là chuyện thường.
Chuyện hao nhớt là buồng đốt có vấn đề, nếu xe đã làm bạc thì cũng chưa hẳn là bạc còn kín, nói chung là bác nên cho đi kiểm tra vì như thế xe bác chắc cũng không chạy bốc lắm đâu.

• Like
Reactions: ngovantaiidp
Hạng B1
28/6/16
61
40
18
40
Bình Thạnh, HCM
andungcach.com
Trưa nay mang lên hãng thay nhớt, kiểm tra.
Làm xong chạy về ngọt và mạnh xe ghê.
Anh Trung trưởng kỹ thuật nói:
- Chỉnh lửa sai, chỉnh gió bóp cổ quá, xăng xuống nhièu vừa lì vừa hao.
- Xe đi nội thành, kẹt xe liên tục nên cứ 3-4 ngàn km nên thay nhớt.

Giò đổ 500k xăng 95, chạy và theo dõi xem em nó ngon thế nào.

Cảm ơn các anh đã chia sẽ!

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c