Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Test mở & lắp Bougie trên dụng cụ mở bougie
Nếu có dụng cụ chuyên dùng thì chưa đến 5 phút là xong, nhưng nếu không có thì thật là khó khăn không thể nào tưởng được. Có nhiều bác phải mất hết .... 1 buổi.
Bài này em làm thử, quay clip và cũng là chia sẻ một vài kinh nghiệm nếu không để ý thì sẽ gây hậu quả rất khó xử lý
Bộ mở bougie chuyên dụng
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Clip mở

Vệ sinh cho sạch
Phần này quan trọng, khi siết bougie nên vặn tay cho đến khi cứng rồi mới dùng túyp siết cho chặt. Lưu ý không được cho bougie vào đầu túyp để vặn vào - làm như thế nó dễ bị sai gai và rất khó xử lý chuyện này.

Dễ dàng để ý sẽ thấy phần giữ đàu bougie là 4 lá thép được giữ chắc nhưng nhẹ nhàng vào đầu túyp

Mọi việc rất dễ dàng. Sau khi lau chùi xe nổ êm hơn, nếu được thì khoảng đến thời gian đăng kiểm là 6 tháng / lần nên cho vệ sinh 1 lần để máy móc nổ êm và nhẹ nhàng

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Từ gỗ ván MDF, dùng ván lạng và keo sữa nay cho ra 1 sản phẩm rất đẹp, tuy nhiên có quá nhiều lỗi nên hộp loa này chỉ là để học hỏi chứ chưa gọi là thành phẩm được
Thử dầu bóng TOA thấy cũng ổn, mặt này chẳng hiểu sao cắt bị thiếu miếng ván

Phần này thì OK

Phần góc này xem kỹ thì có được bài học kinh nghiêm để dán và ngày mai sẽ cho sản phẩm hoàn thiện hơn

Do đóng loa để cốp sau và là loa Coaxial nên chỉ như thế cho nó gọn

Xử lý dán như góc cạnh như thế này là quá ổn - Không thể chê vào đâu được
Chỉ cần xử lý phần dán nagy cái góc bo tròn chứ phần keo dán như thế là ổn
Ngày mai tiếp tục

• Like
Hạng B2
18/4/16
109
60
28
46
Từ gỗ ván MDF, dùng ván lạng và keo sữa nay cho ra 1 sản phẩm rất đẹp, tuy nhiên có quá nhiều lỗi nên hộp loa này chỉ là để học hỏi chứ chưa gọi là thành phẩm được
Thử dầu bóng TOA thấy cũng ổn, mặt này chẳng hiểu sao cắt bị thiếu miếng ván
View attachment 586400
Phần này thì OK
View attachment 586401
Phần góc này xem kỹ thì có được bài học kinh nghiêm để dán và ngày mai sẽ cho sản phẩm hoàn thiện hơn
View attachment 586402
Do đóng loa để cốp sau và là loa Coaxial nên chỉ như thế cho nó gọn
View attachment 586403
Xử lý dán như góc cạnh như thế này là quá ổn - Không thể chê vào đâu được
View attachment 586404 View attachment 586405 Chỉ cần xử lý phần dán nagy cái góc bo tròn chứ phần keo dán như thế là ổnView attachment 586406 Ngày mai tiếp tục
Quá đẹp rồi bác xù ơi, ngoài sức tưởng tượng của em. Bác xù quả thật là đa tài.:3dtanghoaheo:

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chiều nay em được chiêm ngưỡng một chiếc WaGon cứng khừ, mới từng chi tiết, ODO 40.000 km rất tiếc là không chụp bộ đồng hồ. Lên hình để các bác ngắm chiếc xe mới như thế nào :)

Rất vui được gặp bác và chúc bác chuyến đi đà lạt cùng gia đình thật vui

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Quá đẹp rồi bác xù ơi, ngoài sức tưởng tượng của em. Bác xù quả thật là đa tài.:3dtanghoaheo:
Cái đầu tay còn nhiều lỗi lắm, cái này mới là chuyên nghiệp nè
Hàng mộc chưa son phấn

Đẹp không?
Loại này dùng dầu bóng TOA, không nên dùng keo bóng 2K vì keo bóng 2K có chất làm cứng sẽ không tốt cho thùng loa âm thanh, nhược điểm là lâu khô
Phần lỗi này do đến đây hết gỗ nên lỗi 1 chút, cũng không sao
Cái đầu tay cũng không ngờ là có cái chụp loa này
JBL trên thùng gỗ cho chất âm thanh ấm hơn nhiều

Thùng kia bị thiếu gỗ, ngày mai sẽ làm xong và gửi cho bác luôn

• Like
Tập Lái
1/3/13
15
11
3
Chào các bác. Xe em đột nhiên đồng hồ tốc độ không lên sau khi sửa dây còi ở SG Star. Giờ vô thợ báo bị hư dây cảm biến gì đó, báo giá 470k. Em đã đặt cọc, để lấy hàng, giờ họ lại báo là hư nhông tốc độ gì đó, giá 1tr9. Hết nói nổi.
Giờ không biết sửa sao luôn ạ.

• Like
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chào các bác. Xe em đột nhiên đồng hồ tốc độ không lên sau khi sửa dây còi ở SG Star. Giờ vô thợ báo bị hư dây cảm biến gì đó, báo giá 470k. Em đã đặt cọc, để lấy hàng, giờ họ lại báo là hư nhông tốc độ gì đó, giá 1tr9. Hết nói nổi.
Biết sao được bác ơi, khi bác thay mấy món này nhớ giữ lại chụp hình hoặc gửi cho anh nghiên cứu nhá.

• Like
Vậy bác mang vợ sang gara khác xem. chứ cứ để 1 nơi nó phàn. không biết đâu mà lần

Tập Lái
1/3/13
15
11
3
Dạ đặt cọc cái báo lúc đầu là 400 mấy thôi. Em quyết định lấy lại cọc, nhưng chưa biết đưa qua đâu kiểm tra. Các bác tư vấn chỗ nào uy tín với ạ.
Họ sửa dây còi, tháo táp lô phía tay lái mà làm đứt luôn dây cảm biến lùi của em. Giờ lùi ko kêu nữa. Hic.