Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Em thì kg rõ, hãng thay nhớt nào cũng kg để ý, lần sau phải coi kỹ loại nớt này. Cám ơn tác giả đã cho thông tin về nhớt.
Ơ Mỹ mấy cha Mỹ trắng nhiều cha kỹ tính thấy chạy, thay nhớt xong họ gởi mẫu về lab để phân tích các chỉ tiêu của nhớt thài, tốn khoàng 25 usd chi phí để có kết quả mẫu thử nhớt
https://www.blackstone-labs.com/
Nói chung ai đã xài Penzoil synthetic thì chả muốn quay lại xài các thương hiệu khác nữa cho dù là Mobile one.Bời vậy vô Walmart ở San Jose kiếm mua Penzoil platinum 0w20 lòi con mắt lâu lâu mới có 1 vài bình còn trên kệ còn không là phải mua online sau đó ghé store pick up
Ra bao nhiêu người ta hốt bấy nhiêu.Vì giờ xe Nhật cả xe sang và phổ thông đồi 2013 trơ đi cũng toàn dùng nhớt 0w-20
Amazon thính như ruồi, giồ cũng bán penzoil platinum 0w20 giá y chang Walmart mà ship tận nhà luôn
https://www.amazon.com/Pennzoil-550...qid=1516847944&sr=8-1&keywords=pennzoil+0w-20

• Like
Reactions: Huy12345
Tập Lái
2/3/16
48
22
8
45
Ơ Mỹ mấy cha Mỹ trắng nhiều cha kỹ tính thấy chạy, thay nhớt xong họ gởi mẫu về lab để phân tích các chỉ tiêu của nhớt thài, tốn khoàng 25 usd chi phí để có kết quả mẫu thử nhớt
https://www.blackstone-labs.com/
Nói chung ai đã xài Penzoil synthetic thì chả muốn quay lại xài các thương hiệu khác nữa cho dù là Mobile one.Bời vậy vô Walmart ở San Jose kiếm mua Penzoil platinum 0w20 lòi con mắt lâu lâu mới có 1 vài bình còn trên kệ còn không là phải mua online sau đó ghé store pick up
Ra bao nhiêu người ta hốt bấy nhiêu.Vì giờ xe Nhật cả xe sang và phổ thông đồi 2013 trơ đi cũng toàn dùng nhớt 0w-20
Amazon thính như ruồi, giồ cũng bán penzoil platinum 0w20 giá y chang Walmart mà ship tận nhà luôn
https://www.amazon.com/Pennzoil-550046127-Platinum-quart-Synthetic/dp/B01M8JJV1H/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1516847944&sr=8-1&keywords=pennzoil 0w-20

Ở Mỹ bác dùng 0w20 chứ ở VN nóng quá ko biết có dùng đươc ko?

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Bên Mỹ bác có biết nhớt của Champion không? Nếu có bác cho e xin vài đánh giá về loại nhớt này.
Có thằng mỹ trắng về vn lập văn phòng đại diện và tìm hướng phân phối tại HCM và HN.

Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Xe mới còn bảo hành hãng các bác vào hãng mà thay , các bác cứ hình dung các bác mua chiếc xe bao nhiêu tiền anh nào cũng nói nhớt tui tốt thay 1 lần chạy 12 15k km mới phải thay , vậy như bình nhớt đó hơn thua nhau 20 40k lit so với 1 năm mới phải thay nhớt bác thấy nó có phải tính toán không .
Các hãng khác e k biết họ dùng nhớt gì nhưng Ford thì họ có 2 loại : 1 của Ford , 1 của Castrol . Castrol họ khuyến dùng cho các loại xe thế hệ máy mới với 10k 1 lần thay tùy theo chế độ bảo dưỡng . Còn nhớt của Ford họ dùng cho các thế hệ xe máy cũ hơn .
Có bác còn đang " nhạo " là dùng nhớt " phi " ( phuy 200 209 Lit ) nữa chứ . Em xin thưa , cái này bình thường , tùy theo hãng xe họ có sự tính toán để nhập hàng thôi các bác . Phuy , cal , xô , bình.. nếu cùng 1 loại sản phẩm thì bác dùng đều được . 200L bác mua chỉ tầm 15tr , còn 200L bác mua loại 4Lit thì phải hơn 20tr , giá mua khác nhau giá bán bằng nhau. Vậy bác nghĩ họ có nên nhập phuy về để thay cho bác được không , họ bảo hành cho các bác mà .
E cũng xin chia sẽ với các bác , bản thân e là nhà kinh doanh nhớt , nhớt Castrol thay hãng đắt hơn nhớt e có , cũng FullSy , Castrol khuyến dùng 10k thay , hàng nhà e có biết chắc có thể dùng được đến 13 15k và của hãng đắt hơn em hơn 40k/ Lit nhưng cũng phải thay , vì Ford bảo hành 3 năm 100k km , mấy hôm nay các bác thấy thông tin rồi đấy có bác nào đang thưa kiện Ford vì xe bị lỗi kìa . Biết rõ , khi xe bị sự cố cần giám định xác định nguyên nhân có phải do nhớt không là biết nhưng lúc đó có thời gian k các bác , bác gì đó đang làm việc với Ford mấy nay mà nó đang chơi đá bóng với bác đó kìa .
Tóm lại , hiện thị trường Việt Nam đang có rất nhiều hãng nhớt ,nhập khẩu có trong nước có, giả cũng có mà thật cũng có . Vậy phải làm sao đây trong mờ bòng bong này .
Vì vậy bác nào muốn mua được nhớt chính hãng các bác alo em xin được hướng dẫn . E chỉ các bác hàng trong nước thôi nhé còn hàng nhập khẩu thì e không bận tâm nên k biết nhiều vì e nghĩ hàng trong nước mình dùng k hết thứ nữa hàng sản xuất trong nước họ nghiên cứu pha chế nó phù hợp với từng loại xe nó đáp ứng với điều kiện môi trường phù hợp ở Việt Nam nên các bác dùng hàng trong nước cũng được rồi . Người Việt Nam ủng hộ người Việt Nam đi các bác .