Hạng B2
17/4/12
283
413
65
HCMC
Em nghĩ khi mua đến chiếc xe thứ hai thì hãy review, chiếc đầu ai cũng sướng

Tập Lái
23/2/21
27
22
3
43
Vấn đề bác chủ đã chạy được bao nhiêu xe rồi, nếu đã chạy sorento, san hay cx8 (em bàn về cùng tầm tiền chứ crv thấp hơn 1 phân khúc) thì sẽ thấy crv ồn hơn hẳn dù xài lốp michelin loại xịn nhất, ngoài cái máy 1.5 CVT và trần xe cảm giác hơi thấp (do em hay ngồi cx8 và explorer nên có cảm giác này) thì crv là con xe đáng mua nhất là cái volang ngon nhất trong đám xe cùng tầm tiền. Tính ra máy 1.5CVT ko tiết kiệm như em nghĩ vì nó ăn xăng đúng bằng con cx8 máy 2.5 em đang đi. Còn có hay ko AWD thì bác chủ sai rồi vì có AWD xe sẽ bám đường hơn rất nhiều nhất là khi chạy trời mưa dù tốn xăng hơn 1 chút ( ko tính AWD giả cầy).
CX8 xe nhập mình chưa đi chứ xe VN ráp thì ko cửa nào bằng CRV được, máy 2.5 đi đường trường ít nhất 8l/100km, CRV đường trường chưa tới 6l/100km. Bác này chưa đi CRV bao giờ nên phán bừa. Cảm giác lái CX8 tệ hơn rất nhiều. Mình đã bán CX8 và chuyển sang CRV nên có cảm nhận. Độ ồn cũng tương đối như nhau, CX8 hơn CRV một chút xíu về cách âm.

10/5/17
1.591
1.361
118
quan trọng pác lái được bao nhiêu xe rồi. Đây là chiếc xe đầu tiên của pác mà chơi xe hơn tỉ thì quá chất rồi. Em ko có ý phản pháo gì pác. Nhưng thực sự CRV rất ồn. Đặc biệt tiếng máy. Máy 1.5 nhỏ xíu mà ồn như máy bán tải. Còn lại mọi thứ em thấy CRV quá ok. Máy bốc. Xe chạy chắc nịch
Em còn chả nghe tiếng máy, Bác nghe ở đâu thế ạ?
Tiếng máy rõ chỉ khi thốc ga tăng tốc thôi Bác ây.

Hạng D
18/4/15
1.410
11.015
113
Vẫn biết 1.5 CVT thì nó sang số mượt nhưng chạy nó ko đã như 2.5 hút khí tự nhiên, em vẫn thích hộp số có cấp cảm giác lên dốc trung tâm thương mại hay đường đèo chạy số 2 cảm giác nó yên tâm và ko xót xe.
Đúng rồi bác, bác mà chạy thử CVT 1.5 lên thiền viện TL ĐL thử thì biết, người trong xe nên xuống đi bộ, máy nó rang xót cả ruột, trong khi con Vios đời cũ đi tỉnh queo ko gào!

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
18/4/15
1.410
11.015
113
Xe nào mình dành dụm mua điều tốt hết vì mình chỉ đối diện có mình nó mỗi ngày...cho đến khi mình có đủ điều kiện mua thêm chiếc thứ 2 thứ 3 mới nhận ra chiếc thứ nhứt hơi tệ.. và có động lực cày bừa lên đời nữa...:p
Đúng đó, có 1 con ôm mãi ko quý mới lạ, ai hỏi thì chả khen; con thứ 2, 3 thì ôi sao chiếc cũ công nghệ nó đơn giản vậy!

10/5/17
1.591
1.361
118
Cái nào mà mọi người chê thì bác lảng lảng ra cái khác. CRV ồn ai cũng biết, ai cũng nói có mình bác bảo ko, cần số xấu thì bác bảo tuỳ gu mỗi người :D :D :D
e nói vui thôi chứ xe ai nấy đẹp, ko lẽ bỏ cả tỏi ra giờ về nói xe ko ngon, thất vọng quá... đúng ko bác
Cơ bản bác hài lòng thì được chứ mấy bài kiểu này thì...
Máy bền, bốc, vô lăng chính xác, cách âm máy tốt, gầm chắc chắn, giá hợp lý.
Còn ồn thì y chang con Santa Fe thôi, chả khác gì.

Khung gầm, mấy chú lén gõ thử vào cánh cửa CRV với toàn bộ đám xe Hàn thử xem xe Hàn mỏng cỡ nào hehehe

10/5/17
1.591
1.361
118
Còn thiếu đềpa rùa bò.. hộp số CVT với quả 1.5 turbo độ trễ cao khi thóc mạnh ga đột ngột nó gào lên ... Một lúc rùi mới chạy tiếng gào lớn vọng vào khoan sót con xe... đường xấu tiếng ồn từ lốp vọng vào.. cách âm môi trường ko ổn lắm...
Tăng tốc từ 0 - 100km/h hơn 8 giây 1 tí. Bác xem mấy con xe khác rồi hãy bình luận.
Nói kiểu này chứng tỏ Bác chả có tí trải nghiệm nào về xe, cái gì hiểu hãy nói nhé Bác hehehe

Hạng D
8/1/19
1.594
2.232
121
Tăng tốc từ 0 - 100km/h hơn 8 giây 1 tí. Bác xem mấy con xe khác rồi hãy bình luận.
Nói kiểu này chứng tỏ Bác chả có tí trải nghiệm nào về xe, cái gì hiểu hãy nói nhé Bác hehehe
có clip chạy CRV 1.5 0-100km/h k quăng lên a e chiêm ngưỡng, chứ k ngta lại bảo bác chém gió xàm lờ đó , haha