Hạng C
5/2/05
895
2.318
93
Chúc mừng bác đã lựa chọn được con xe mà có nhiều người (không có minh) vẫn khen NGON NHẤT TRONG TẦM TIỀN.
chúc bác hạnh phúc lâu dài với em nó nhế

Khỏi chúc đi cưng, cứ vài năm tớ lại đổi xe một lần (toàn xe cỏ thôi). Hay khen, dở chê chứ chẳng thần thành xe nào.

• Haha
Reactions: Lqanh
Hạng B1
10/3/17
59
71
18
39
Bác vào user settings >Convenience> Seat easy access> bỏ cái off đi nha
Cám ơn bác, em đã tìm mà ko thấy dòng chữ “Seat Easy Access”, ko biết là lỗi hay bản này ko có. Bản Dầu đặc biệt.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 2083131
1/ Gạt mưa tự động hơi ngu, nhanh chậm chưa lợp lý. Thiết kế cần gạt mưa trước sau đều khg dựng lên được để dễ vệ sinh và tránh đọng tuyết (cái này bọn Tây chê)

2/ Ghế phụ bên tài không cảnh báo khi không cài seatbelt (cái này thuộc về an toàn mà TC lại tiết kiệm!)
3/ Mấy nút bấm đèn và điều khiển sunroop ở trên trần không sáng đèn như mấy nút đk khác khi trời tối ( mấy em sâu HD nói xe HD nào cũng vậy, nhưng em không tin!)
4/ Tiếc tí tiền cắt mấy cái cảm biến áp xuất lốp. Làm anh em phải độ lại để hiện trên taplo (cái này rất có ích khi đi đường xa)
5/ Bản Pre mà không gắn cho cái Anten tử tế. Ghét tháo bỏ luôn, thay bằng con ốc thau là Ok
6/ Âm thanh hơi chuối, Đầu tư mấy cái loa cánh, treb và center tốn vài triệu là đã hay hơn rất nhiều
7/ Máy dầu khí xả có mùi hôi, khắc phục bằng cách mọi người lên xe hãy mở máy, trước khi khách xuống xe phải nhanh tay tắt máy

Các Bác còn chê điểm gì nữa xin đóng góp nhé. Tks
Mục 5: bác nói anten tử tế là sao bác? Em thấy có anten mà, hay bác thích anten đuôi cá? Em thì ghét anten hiện tại của Santa Fe 2019 vỉ khi trùm xe bị vướng.
Mục 7: e thấy bác nói hơi quá, máy dầu Kia va Hyundai là êm lắm rồi, nhiều khi bác đậu xe trong không gian hẹp thì phải nghe mùi, máy xăng cũng vậy. Chứ ngoài trời làm gì mà hôi?

Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Bác chỉ em lại với, em dựng lên vướng nắp capo ah
Sau khi tắt máy, nâng cần điều khiển gạt nước hướng lên trên (ngược chiều kim đồng hồ) giữ khoảng 3 giây, cần gạt nước sẽ dựng đứng lên và giữ nguyên viij trí đó

Hạng B1
16/10/19
63
52
18
48
Em thấy chất lượng nhựa trong nội thất không đẹp lắm, rất khó vệ sinh.

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Xe e dầu đặc biệt, sau 15k cửa sổ trời cứ kêu lụp cụp mỗi khi đi đường mấp mô hoặc leo lề vặn xe, nhất là khi trời mưa hoặc sau khi rửa xe xong thì tiếng kêu càng to, vào hãng kiểm tra thì họ bảo bình thường