Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
7. Mùi dầu là do nồng độ lưu huỳnh trong dầu diesel còn cao.
Hiện tại ở thị trường VN có 2 loại dầu diesel DO-0.05S-II và DO-0.001S-V.
Loại thứ 1 có hàm lượng lưu huỳnh cao gấp 50 lần loại dầu thứ 2 (0.05 vs 0.001 = 500ppm vs 10ppm)
Ngoài ra, DO-0.05S-II thỏa mãn tiêu chuẩn khí thải Euro 2 trong khi DO-0.001S-V thỏa mãn tiêu chuẩn khí thải Euro 5.

Tuy nhiên, DO-0.001S-V chỉ được bán ở cây xăng của Petrolimex, điểm tốt là giá chỉ nhỉnh hơn loại kia có vài chục đồng.

Máy dầu cứ DO-0.001S-V mà "phang", mùi hôi hầu như không còn. Riêng xe em chẳng thấy hôi.

Hạng D
10/4/16
1.531
6.273
113
45
Cách đây gần tháng, mình cũng cân nhắc con santa fe vì mê mẩn cái form ngoài của nó, nhưng đắt quá nên qđ lấy zotye z8l (không phải vay thêm xu nào). Kết quả là:

1/ Gạt mưa tự động hơi ngu, nhanh chậm chưa lợp lý. Thiết kế cần gạt mưa trước sau đều khg dựng lên được để dễ vệ sinh và tránh đọng tuyết (cái này bọn Tây chê)

CÁI NÀY ZOTYE LÀM ĐC. NHANH CHẬM OKEY, CẦN GẠT DỰNG ĐỨNG NHƯ MỌI XE KHÁC.

2/ Ghế phụ bên tài không cảnh báo khi không cài seatbelt (cái này thuộc về an toàn mà TC lại tiết kiệm!)

ZOTYE Z8L CÓ CẢNH BÁO BÊN PHỤ NẾU KO THẮT DÂY AN TOÀN.

3/ Mấy nút bấm đèn và điều khiển sunroop ở trên trần không sáng đèn như mấy nút đk khác khi trời tối ( mấy em sâu HD nói xe HD nào cũng vậy, nhưng em không tin!)

ZOTYE CŨNG KO SÁNG ĐÈN. NHƯNG CŨNG DỄ TÌM.

4/ Tiếc tí tiền cắt mấy cái cảm biến áp xuất lốp. Làm AE phải độ lại để hiện trên taplo (cái này rất có ích khi đi đường xa).

CÁI NÀY ZOTYE CÓ VÀ RẤT TRỰC QUAN.

5/ Bản pre mà không gắn cho cái anten tử tế. Ghét tháo bỏ luôn, thay bằng con ốc thau là Ok

ANTEN ZOTYE LÀ VÂY CÁ MÂP.

6/ Âm thanh hơi chuối, Đầu tư mấy cái loa cánh, treb và center tốn vài triệu là đã hay hơn rất nhiều

2 THẰNG CHUỐI BẰNG NHAU.

7/ Máy dầu khí xả có mùi hôi, khắc phục bằng cách mọi người lên xe hãy mở máy, trước khi khách xuống xe phải nhanh tay tắt máy.

MÁY XĂNG 230 MÃ CHẠY BỐC ĐẦU, HỘP SỐ LI HỢP KÉP SANG SỐ NGỌT NHƯ ĐƯỜNG.

Các Bác còn chê điểm gì nữa xin đóng góp nhé.

THEO MÌNH ZOTYE Z8L CHỈ BỊ MỖI CÁI MÁC TẦU. CÒN LẠI LÀ ỔN.

Tks
[/QUOTE]
Xe Đức cũng bị lỗi, xe Mỹ cũng hay lỗi, xe Nhật cũng có lỗi, xe Hàn lại càng hay lỗi. Chỉ có con xe Tào chưa thấy lỗi gì. Anh đi xe Tào là chuẩn cây bài, là người tiêu dùng thông minh. Vote xe Tào. :p

Tập Lái
15/11/17
1
0
1
42
Đồng hồ báo giờ của xe chạy không chính xác, 1 tuần nhanh 4-5 phút, chuyển qua giờ GPS thì sai ngày( lúc này không chỉnh ngày được nữa)
Bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp. Xin cám ơn ạ
Đồng hồ trên Tucson 2019 cũng chạy rất nhanh, không lẽ đồng hồ Huyndai nhanh hơn mấy anh khác nhỉ

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Xe Đức cũng bị lỗi, xe Mỹ cũng hay lỗi, xe Nhật cũng có lỗi, xe Hàn lại càng hay lỗi. Chỉ có con xe Tào chưa thấy lỗi gì. Anh đi xe Tào là chuẩn cây bài, là người tiêu dùng thông minh. Vote xe Tào. :p
[/QUOTE]
Xe Đức có lỗi, ngưòi tiêu dùng gầm lên: "Tao tốn một đống tiền mà có lỗi không sửa à? Ra tòa."
Xe Mỹ có lỗi: "Không sửa lẹ mai ra hầu tòa."
Xe Nhật có lỗi: "Không sửa tao mua xe Hàn."
Xe Hàn có lỗi: "Không sửa thà tao mua xe TQ còn hơn."
Xe TQ có lỗi: "Thôi tự bỏ tiền túi ra sửa, ồn ào mắc công người ta chửi mình ngu."
Vì thế nên xe TQ không bao giờ có lỗi.

Hạng C
5/1/07
970
386
63
53
Kona có kêu bên phụ à bác? Em đi Optima thì k kêu, ba em đi San đời cũ cũng k kêu :( k phải vấn đề lớn nhưng mà có nó nhắc nhở cũng hay hơn
Đối với Việt Nam thì cũng hay gì đâu bác! Chỉ đeo khi đi cao tốc thôi chứ trong tp mà đeo thì cũng mệt, đôi khi có 1 em bé hay ngồi chung người lớn bên phụ nữa.

Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Đồng hồ trên Tucson 2019 cũng chạy rất nhanh, không lẽ đồng hồ Huyndai nhanh hơn mấy anh khác nhỉ
Mới vào hãng cập nhật FW bản đồ mới là ngon. Ngày giờ chuẩn như iPhone luôn

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Kona có kêu bên phụ à bác? Em đi Optima thì k kêu, ba em đi San đời cũ cũng k kêu :( k phải vấn đề lớn nhưng mà có nó nhắc nhở cũng hay hơn
Cái dây an toàn em nghĩ là ai lên xe cũng nên thắt. Thầy nào cũng dạy hết rồi, mạng sống mình mà nhờ người khác nhắc nữa thì bó tay. Có mấy okng xe có nhắc rồi cắm vô cho vui thôi

• Like
Reactions: ltgbau
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Cái mục 7 cụ giám nói thẳng nói thật chứ nhiều bác không dám nhìn thẳng vào sự thật là xe dầu hôi đâu. Cụ nói ra như vậy các bác xe dầu không thích đâu
Hehe... nói máy dầu hôi và ồn là bị đụng chạm ngay.

• Like
Reactions: kamelov1