Hạng B2
18/3/15
339
500
93
Anh chại gì mà bị ngoắc hoài dậy. Từ từ thôi nha.
Bác ấy nhập đề từ Q7 xong phi rầm rầm Tà Đùng thoắt cái Măng Đen xong đáp...Sông Cầu, chắc bác ấy chạy Mẹc sướng quá nên quên đạp thắng đây mà! Mà đoạn QN-CR là đoạn nào mà bác vừa qua ngã 3 Sông Cầu là bị ngoắc nhỉ? (Quy Nhơn--Cam Ranh chăng!? Giữa đó còn Tuy Hòa, Nha Trang...trạm triếc cũng phức tạp lắm đó, trạm tuyến tránh Sông Cầu, trạm tuyến tránh Tuy Hòa gần đến cầu Đà Rằng, trạm Đông Hòa chuẩn bị vào hầm đèo Cả, trạm Ninh Hòa, trạm chbi đến ngã 3 Lương Sơn...!). Túm lại là Mẹc gì mà sướng vậy bác, xin chia sẻ để ae xem có đu được ko với. Chúc bác thượng lộ bình an!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Anh chại gì mà bị ngoắc hoài dậy. Từ từ thôi nha.
Mình chạy hiền lắm bro ơi. Chỉ race khi đi một mình và ở khu cho phép thôi. Đoạn BMT - Kontum trong HDC có phân cách cứng mình nghĩ 60km/h, nhưng csgt bảo 50km/h, đoạn QN-CR thì đúng là lỡ chân 85/80.

• Like
Reactions: qtuanns
Hạng D
17/12/17
1.218
29.800
113
Mình chạy hiền lắm bro ơi. Chỉ race khi đi một mình và ở khu cho phép thôi. Đoạn BMT - Kontum trong HDC có phân cách cứng mình nghĩ 60km/h, nhưng csgt bảo 50km/h, đoạn QN-CR thì đúng là lỡ chân 85/80.
Vậy ok rùi anh. Nhìn anh cũng thùy mị nết na mừ... :D

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Bác ấy nhập đề từ Q7 xong phi rầm rầm Tà Đùng thoắt cái Măng Đen xong đáp...Sông Cầu, chắc bác ấy chạy Mẹc sướng quá nên quên đạp thắng đây mà! Mà đoạn QN-CR là đoạn nào mà bác vừa qua ngã 3 Sông Cầu là bị ngoắc nhỉ? (Quy Nhơn--Cam Ranh chăng!? Giữa đó còn Tuy Hòa, Nha Trang...trạm triếc cũng phức tạp lắm đó, trạm tuyến tránh Sông Cầu, trạm tuyến tránh Tuy Hòa gần đến cầu Đà Rằng, trạm Đông Hòa chuẩn bị vào hầm đèo Cả, trạm Ninh Hòa, trạm chbi đến ngã 3 Lương Sơn...!). Túm lại là Mẹc gì mà sướng vậy bác, xin chia sẻ để ae xem có đu được ko với. Chúc bác thượng lộ bình an!
"Quy Nhơn--Cam Ranh, cách Avani resort khảng 20Km, qua ngã 3 Sông Cầu và chợ Tam Giang chút". Chi tiết vậy vẫn chưa đủ?

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Cả nhà mình nghỉ ở Cam Ranh 3 đêm, đoạn đường CR-SG thì chẳng có gì để nói, 90 và 60 theo biển báo. Chỉ có đoạn Xuân Lộc về tới Long khánh thì đúng là quá hẹp, 2 chiếc đầu kéo đi trước thế là cả một đoàn rồng rắn theo sau. Lạ cái chảng có một bóng csgt nào từ Phan Thiết về tới SG.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Sẵn đây mình review một số khách sạn, resort đã đi qua:

Nhà mình 2vc, 2bé. Tất cả các điểm đều phải kê giường phụ và tính phụ thu.
  1. Top View Tà Đùng: giá 1,4tr/đêm. Chả có gì hay, giường ngủ, khăn tắm quá tệ, không dùng được, nước yếu. Ăn uống cũng không ngon.
  2. Mường Thanh BMT: 2,7t/đêm phòng ốc và các tiện nghi tốt, ăn sáng bình thường, ít món.
  3. Mekong Pleiku: 600K/đêm, phòng rộng rãi, không bao gồm ăn sáng.
  4. Sum Villa Măng Đen: homestay, chủ nhà rất thân thiện, 800K/đêm, phòng sạch sẽ, giường nệm êm. Có dịch vụ giặt rất rẻ.
  5. Aurora Resort Quy Nhơn: 1,8tr/đêm, theo mình thì sẽ rất thích hợp cho các anh em road trip ngủ lại qua đêm, phòng sạch sẽ, thơm tho, đầy đủ tiện nghi, giá mềm. Bãi tắm hơi xa, nhỏ và không thích hợp lắm.
  6. Avani Resort Quy Nhơn: 4,5tr/đêm eesort khá đẹp, có bãi tắm riêng, nhà hàng nấu đồ ăn rất ngon. Cả nhà mình ăn sáng, trưa, tối ở resort này.
  7. Movempick Cam Ranh: resort mới xây dựng, cây vẫn còn nhỏ nên hơi nắng, còn lại các tiện nghi khá tốt, kids club cho các độ tuổi thiếu nhi và teen, có hồ bơi lớn, hai khu trò chơi trượt nước cho người lớn và trẻ em. Mình đặt Beach Front Villa 4,8tr/đêm.