Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Thủ tục hành là chính, thời 4.0 rồi mà ko chịu thay đổi cho dân đc nhờ !
Hành lắm Bác ơi, đi lên xuống 2 lần mới ra việc đó, lúc hỏi thì trả lời kiểu ai ăn hết của mấy ổng vay.

• Like
Reactions: Love74
Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Theo như anh chủ viết bài thì cũng nhiêu khê quá!
phải chi ngay khi nộp hs rút, nộp bs chính thì cấp ngay BS tạm cho người dân lưu thông thì thuận lợi hơn!
vì Bs tạm cũng dập sẵn và cấp liền dc mà, còn thông tin thì GT đang quản lý HS gốc đó thôi!
Lúc đầu tôi không biết, chạy xe với người bán qua rút hồ sơ, chuẩn bị tháo biển số, vì tưởng cấp biển số tạm luôn, anh công an kêu về cất xe tháo biển đem nộp, chứ tháo biển ở đây là xe khỏi đi đâu luôn. Ông mua xe ngẩn người la om sòm, toàn hành dân.

• Like
Reactions: Love74
Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Đấy là trên mạng có trang họ tư vấn thế, ý bác chủ thớt là vậy.
Còn trên mạng cũng có trang khác tư vấn là rút hồ sơ xong phải xin biển tạm chạy trong vòng 1-2 tuần gì đó cũng được. Tùy lựa chọn.
Bác hiểu sai ý rồi, tôi phải giải quyết cái biển số như thế chứ không phải trên mạng. Là cho người mua xe chạy xe về quê, và gửi lại bưu điện cho tôi biển số cùng cà vét. Tôi cầm biển số và cà vẹt đi nộp để rút hso, khi nào nhận hso gốc tôi mới đc cấp biển số tạm.

Hạng B2
Lúc đầu tôi không biết, chạy xe với người bán qua rút hồ sơ, chuẩn bị tháo biển số, vì tưởng cấp biển số tạm luôn, anh công an kêu về cất xe tháo biển đem nộp, chứ tháo biển ở đây là xe khỏi đi đâu luôn. Ông mua xe ngẩn người la om sòm, toàn hành dân.
bác này nói câu trước đá câu sau nhỉ ? " chạy xe với người bán qua rút hồ sơ" rồi có đoạn "Ông mua xe ngẩn người la om sòm, toàn hành dân".

• Like
Reactions: khangbinh
Hạng B2
10/7/19
331
318
64
33
bác này nói câu trước đá câu sau nhỉ ? " chạy xe với người bán qua rút hồ sơ" rồi có đoạn "Ông mua xe ngẩn người la om sòm, toàn hành dân".
bác đọc không kĩ thì có :)))

Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Quầy số 6 rất ít hồ sơ nộp, nên các A nào có rút hồ sơ thì vào thẳng quầy làm thủ tục, đừng qua cò.

• Like
Reactions: Luongnghi
Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Lộn cho người bán đó mà. Tôi và ông mua xe qua rút hso, nhưng ko đc vì vụ biển số.

• Haha
Reactions: kudo1908
Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Người mua rút: 1 bản hợp đồng + Cà vẹt xe + CMND + Giấy ủy quyền + Biển xe trước, sau
===> có hợp đồng mua bán rồi vẫn cần giấy ủy quyền nữa hả ad??? giấy ủy quyền gì???
Đúng rồi bác, người rút hồ sơ chỉ cần "hợp đồng mua bán" thôi. Nếu ủy quyền rồi thì ko làm giấy mua bán sang tên được. Không biết bác chủ có nhầm ko ?