Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Bữa em bán xe cho khách về Nha Trang đổi biển. Dịch vụ 1,5 triệu đồng ngay ngoài cửa cơ quan. Làm cái rẹt 3 ngày thằng kia về Nha Trang đổi biển khoẻ re.

• Haha
Reactions: kudo1908
Tập Lái
30/8/17
20
9
3
28
Bình Định, Việt Nam
Lúc 2h chiều e lên Biên Hoà làm. Cũng cò đòi 2tr vẫn chờ 3 ngày nên e làm luôn.
Đính chính lại là giấy tờ như bác chủ thớt là chuẩn nha ae. Mà có cái xe em có ngân hàng, đã giải ngân xong. Làm hợp đồng mua bán bên công chứng xong. Giờ lên rút hồ sơ yêu cầu phải có giấy xoá nợ nữa. Thế là phải chạy qua ngân hàng xin giấy xoá nợ tạm thời ,giấy gốc 7 ngày mới có. Chạy về là 16h45 cái ông công an nhận làm hồ sơ lại về mất. Phải zô năn nỉ các kiểu mới giải quyết dùm. Cuối cùng cũng cho em cái giấy hẹn.
Hôm nay thứ 4 tới thứ 7 mới có.(Nghe nói 2 ngày làm việc) Trúng thứ 7 cn nghỉ. Phải chờ tới thứ 2. Vãi thật.
Giờ em chạy xe về quê rồi gởi biển số vào nhờ chủ xe cũ đi tới nhận giấy thu hồi dùm. E sẽ update tình hình cho ae! Biển số vẫn còn nha. Khi tới ngày hẹn lên nhận giấy mới tháo nộp.
Và e tính chờ làm xong rồi về luôn mà nghe bảo, tháo biển số xong, đi đường ko chịu trách nhiệm... (bên công an nói) thế là về trước rồi gửi vào cho lành. ☹️.

Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Người mua rút: 1 bản hợp đồng + Cà vẹt xe + CMND + Giấy ủy quyền + Biển xe trước, sau
===> có hợp đồng mua bán rồi vẫn cần giấy ủy quyền nữa hả ad??? giấy ủy quyền gì???
Em cũng nghĩ như bác, nhưng nghĩ lại thì HĐ mua bán xong, thì người mua toàn quyền quyết định con xe đó.
Nhưng muốn người bán làm giúp thủ tục, rút hồ sơ này nọ, thì cần ủy quyền ngược lại cho người bán là đúng.
Vì sau khi ký HĐ bán, người bán đã hết quyền.

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Em nghĩ khi đã ra một cái ID thì hồ sơ gốc nên lưu trữ ở “ kho” rút tới rui lui chi cho mệt. Cứ mua bán công chứng kèm cavet (ID) thì sang ID mới biển số mới rồi cập nhật vô hiệu bs cũ ID cũ vô cơ sở dữ liệu thôi

• Like
Reactions: khangbinh
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
Em nghĩ khi đã ra một cái ID thì hồ sơ gốc nên lưu trữ ở “ kho” rút tới rui lui chi cho mệt. Cứ mua bán công chứng kèm cavet (ID) thì sang ID mới biển số mới rồi cập nhật vô hiệu bs cũ ID cũ vô cơ sở dữ liệu thôi
vậy mới có chuyện để hành, ngày xưa còn có thêm hồ sơ tự quản nữa.
đi sang tên 1 chiếc xe mới thấy giấy tờ phức tạp cầm 1 xấp đủ loại giấy tờ, nói chung em thấy cách quản lý quá rờm quà.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
vậy mới có chuyện để hành, ngày xưa còn có thêm hồ sơ tự quản nữa.
đi sang tên 1 chiếc xe mới thấy giấy tờ phức tạp cầm 1 xấp đủ loại giấy tờ, nói chung em thấy cách quản lý quá rờm quà.
Rườm rà lắm tại thủ tục giấy tờ mà, chứ không thì buôn xe gian chết rồi mốt có vụ ăn cắp xe hơi nữa là tiêu.
Tuy nhiên giờ có dịch vụ làm cả rồi, tối đa 2 triệu thôi mà khoẻ re, cà số khung số máy cho luôn. Đỡ lắm, cứ dịch vụ mà làm, việc gì mệt mấy cái đó. Dịch vụ là cứ 3 - 7 ngày xong hết cả cho mình.

Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Đúng rồi bác, người rút hồ sơ chỉ cần "hợp đồng mua bán" thôi. Nếu ủy quyền rồi thì ko làm giấy mua bán sang tên được. Không biết bác chủ có nhầm ko ?
Nếu người rút hso là người mua phải có giấy ủy quyền của người bán ủy quyền người mua đi rút, vì trên cà vẹt xe vẫn còn đứng tên người bán. Khi mua bán xe, thì người mua xe họ cũng muốn nhận xe, nhận giất tờ để không phụ thuộc người bán nữa. Ra công chứng làm hợp đồng, họ cũng có hỏi ai đi rút hso de họ làm ủy quyền (tính phí).

• Like
Reactions: Hit
Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Em cũng nghĩ như bác, nhưng nghĩ lại thì HĐ mua bán xong, thì người mua toàn quyền quyết định con xe đó.
Nhưng muốn người bán làm giúp thủ tục, rút hồ sơ này nọ, thì cần ủy quyền ngược lại cho người bán là đúng.
Vì sau khi ký HĐ bán, người bán đã hết quyền.
Giấy ủy quyền của ông bán cho ông mua đó tự đi rút. Ông bán xong nhiệm vụ.
Còn chính xác là có hợp đồng mua bán, nhưng cà vẹt xe vẫn đứng tên người bán nên người bán phải rút hso.

• Like
Reactions: Love74
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Cụ chủ thớt làm lâu chưa ah...! Hình như nay làm khác đi rồi ah!

Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Cụ chủ thớt làm lâu chưa ah...! Hình như nay làm khác đi rồi ah!
Tôi mới nộp hso rút ngày 26/9/2020 và nhận hso ngày 2/10/2020. A/E cập nhật để khỏi mắc công đi tới đi lui và tốn tiền.