Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Cho cò vài trăm, thời gian nó hành đủ làm khối việc kiếm ra lại số tiền cỡ đó.
Bên CA nó chỉ nhanh nhạy với cò chứ người dân thì “kệ mợ chúng mày”, XHCN tụi bây làm chủ mà còn đòi hỏi :rolleyes:
Đâu vài trăm Bác, 2tr đó, tôi tốn 100k. Nên Tôi chia sẻ cho A/E biết.

• Like
Reactions: Luongnghi
Tập Lái
30/8/17
20
9
3
28
Bình Định, Việt Nam
Tôi mới nộp hso rút ngày 26/9/2020 và nhận hso ngày 2/10/2020. A/E cập nhật để khỏi mắc công đi tới đi lui và tốn tiền.
Bác cho em hỏi là lúc lên công an nộp biển số và đưa giấy hẹn xong thì họ có đưa giấy gì cho mình ko? Rồi khi nào mình lên công an địa phương để đăng ký biển mới được? thủ tục tiếp theo làm biển số là gì ạ? E cũng mới lên công an mà họ chả đưa giấy gì, tại nhờ ông anh mà ổng ko hỏi dùm☹️

• Like
Reactions: khangbinh
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Hôm qua mình mới đi rút 2 cái xe tải tên cty từ HCM về Đồng Nai.

Làm qua cò cho lẹ.

Tiền công an rút gốc tại HCM lấy liền trong 30 phút: 2tr2/chiếc
Tiền công an nộp hồ sơ tại ĐN lấy bảng số trong 30 phút: 2tr/chiếc
Tiền thằng cò 500k.

Tiền trước bạ chưa bao gồm, có biên lai, đưa tiền cò đi đóng.

Làm từ 8h sáng, mang 4 cái biển số tới Nơ trang long, xe để ở nhà đóng hàng, đến 11h30 cùng ngày nhận 4 cái biển số mới ở công ty mình tại ĐN + giấy hẹn cà vẹt, lắp biển lên xe đi giao hàng luôn.

Tổng chi phí 9tr, không lỡ mất 1 ngày chạy của 2 xe, thu về khoảng 6tr tiền lãi.
Tính ra còn đỡ hơn 2 xe nằm chơi cả tuần.

Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Bác cho em hỏi là lúc lên công an nộp biển số và đưa giấy hẹn xong thì họ có đưa giấy gì cho mình ko? Rồi khi nào mình lên công an địa phương để đăng ký biển mới được? thủ tục tiếp theo làm biển số là gì ạ? E cũng mới lên công an mà họ chả đưa giấy gì, tại nhờ ông anh mà ổng ko hỏi dùm☹
Mình có cập nhật trong bài viết đó, họ sẽ cấp cho kình 1 tờ giấy tên đổi chủ sở hữu có thông tin xe và chủ mới và cái thẻ nhỏ có thông tin biển số tạm (bác in giấy a4 dán lên xe để xe di chuyển). Sau đó, bác đem tờ giấy đó về địa phương nộp thuế trước bạ, rồi cầm hết qua đăng kí làm biển số và cà vẹt.

Tập Lái
11/12/20
1
0
1
34
Hôm qua mình mới đi rút 2 cái xe tải tên cty từ HCM về Đồng Nai.

Làm qua cò cho lẹ.

Tiền công an rút gốc tại HCM lấy liền trong 30 phút: 2tr2/chiếc
Tiền công an nộp hồ sơ tại ĐN lấy bảng số trong 30 phút: 2tr/chiếc
Tiền thằng cò 500k.

Tiền trước bạ chưa bao gồm, có biên lai, đưa tiền cò đi đóng.

Làm từ 8h sáng, mang 4 cái biển số tới Nơ trang long, xe để ở nhà đóng hàng, đến 11h30 cùng ngày nhận 4 cái biển số mới ở công ty mình tại ĐN + giấy hẹn cà vẹt, lắp biển lên xe đi giao hàng luôn.

Tổng chi phí 9tr, không lỡ mất 1 ngày chạy của 2 xe, thu về khoảng 6tr tiền lãi.
Tính ra còn đỡ hơn 2 xe nằm chơi cả tuần.
Bác cho em hỏi rút gốc 30ph 2tr2/chiếc là cò ở chỗ nào vậy bác? Em đang định qua tuần lên SG rút gốc chiến xe con mà giờ không biết kiếm cò vạc nào cho uy tín cả.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác hiểu sai ý rồi, tôi phải giải quyết cái biển số như thế chứ không phải trên mạng. Là cho người mua xe chạy xe về quê, và gửi lại bưu điện cho tôi biển số cùng cà vét. Tôi cầm biển số và cà vẹt đi nộp để rút hso, khi nào nhận hso gốc tôi mới đc cấp biển số tạm.
Vậy khi rút hồ sơ có cần cà số khung số máy không bác ơi? Tôi cũng chuẩn bị bán xe về tỉnh khác như bác, đang tính cho họ chạy xe về quê rồi gửi biển số, giấy tờ lên lại SG để rút hồ sơ sau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
1 giao dịch đáng lẽ đơn giản của người dân mà làm theo trình tự thì quá mệt

• Like
Reactions: Luongnghi
Hạng B2
7/11/14
211