Hạng D
18/7/11
1.004
4.782
113
Q7
mình lấy x7 hồi tháng 1, được tặng dán film cách nhiệt gói cấp nhất và giảm giá trực tiếp 92tr theo chương trình fleet sale

• Like
Reactions: Bình ka béo
Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
mình lấy x7 hồi tháng 1, được tặng dán film cách nhiệt gói cấp nhất và giảm giá trực tiếp 92tr theo chương trình fleet sale
Ngon vậy hả b. Mình ko biết chương trình này. B lấy bản cao nhất hay sao đc giảm nhiều vậy

Hạng D
18/7/11
1.004
4.782
113
Q7
Ngon vậy hả b. Mình ko biết chương trình này. B lấy bản cao nhất hay sao đc giảm nhiều vậy
Fleet sale giảm giá trực tiếp cho một số cty có ngành nghề đặc thù hoặc mua xe thứ 2, e lấy bản PE cao nhất bác. Nếu bác chưa chốt thì e nói e nó liên lạc với bác

• Like
Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Fleet sale giảm giá trực tiếp cho một số cty có ngành nghề đặc thù hoặc mua xe thứ 2, e lấy bản PE cao nhất bác. Nếu bác chưa chốt thì e nói e nó liên lạc với bác
Thk bác nhưng mình đang đợi xe về và chờ saler báo chương trình km ntn. Mình dò hỏi thông tin các bác để có gì deal với saler cho dễ. Mình cũng cọc chờ xe rồi, giờ đổi qua đổi lại cảm thấy cũng hơi bất tiện

Hạng D
15/9/08
2.040
2.213
123

Khả năng là vậy vì mình lấy X5 Msport tháng 4/2021 ko bớt 1 cắc..dù lúc đó Msport mới về , xe có kha khá...
Mà mình theo dõi X5 từ đầu 2020 đến đầu 2021 thì ko bao h Sale báo có khuyến mãi .( PMH và Sala luôn)..Họ nó X5 còn ko đủ xe bán ??game ?

• Like
Reactions: khoaitaySG
Hạng D
15/9/08
2.040
2.213
123
Em lấy bản hud với bw luôn bác à, tại em cũng thích nghe nhạc nữa, nghe bạn sale gửi giá chênh với bản plus thường 130tr em thấy cũng đáng, vì option này bên us cũng đã 3k5 rồi nên mình nhích lên chút nữa về sau ko phải lăn tăn vì xe đi lâu dài. Lúc đầu em định lấy x7 bản m sport mà khi lên thử thì thấy cảm giác xe ì quá nên em lấy x5 bản cao. Thấy nhiều người nói có thể deal với saler giảm đc vài chục gì đó nên em hỏi bác xem thế nào, vì thấy bản plus thêm bw này chênh hơn 100tr nên có khi khó bán hơn bản plus thường
X7 thì xác to nặng hơn X5 mà cùng máy thì ì hơn X5 chút là đúng rồi ...
Bác nào ít đi nội thành thì múc X7 ok hơn...Rộng rãi, thoải mái...

• Like
Tập Lái
16/1/22
1
0
1
37
View attachment 2499778

Hi anh em ,

Sau thời gian bán NX300 xong ngâm cứu kính thưa các loại xe SUV Middle size (Tôi không thích xe Sedan và xe lắp VN) của Mercedes và BMW... Sau đó thấy con GLS giá hợp lý nên cố nhoi lên tìm hiểu mua.

Từ giữa tháng 6/2020 đế tháng 3,4/2021 theo dõi GLS mà không có chốt được thời gian có xe và bị báo giá kèm Lạc mà vẫn không biết khi nào có. Bác Vĩnh Nam cũng support nhiệt tình để có thể Cọc tiền ...nhưng sau đó Dealer cũng trả lại tiền do ko sắp xếp giao xe đc theo thời gian đã hứa....

Quay sang GLE thì thời điểm giữa tháng 4/2021 cũng ko có xe và Dealer báo chờ khoảng 1 tháng...Con này thì ok nhưng option nó thiếu đúng mấy cái mình thích : Sunroof, HUD, Cam 360,.....

Vì mình cũng cần xe liền nên quay sang coi lại X5 thì thấy có bản Msport quá đẹp ......option cũng gần full nên chốt luôn...cuối tháng 4/2021

View attachment 2499777
View attachment 2486908

View attachment 2486909
View attachment 2486911
View attachment 2486917
View attachment 2486920
View attachment 2486912

Tạm vậy , chút nữa update phần tiếp theo...
Xe đẹp quá, chúc mừng bác chủ, e từ mer chuyển sang thấy thiếu mấy cái ACC vs cảnh báo va chạm thấy hơi hụt hẫng, không biết bác chủ đã nâng cấp mấy cái đó chưa ạ

Hạng D
15/9/08
2.040
2.213
123
Mới đi 1 chuyến Bến Tre - Đạt Lạt - Bến Tre về , chia sẽ thêm về x5 này
Gia đình đi 5 người Lớn + 1 baby ( có ghế baby ) , vậy mà ngồi cũng chấp nhận đc . Băng sau 3 người Lớn + 1 ghế Baby = ngồi đc chứ ko rộng ( coi như bằng 4 người lớn)
Hành lý : Kín khoang sau xe , nặng khoảng 130-150kg
Coi như là full Tải ....
Khi full tải đều đầu tiên cảm nhận là xe đầm, êm khá nhiều so với đi 1 mình, 100% thời gian chạy để chế độ Comfort , cảm giác xe vẫn rất bốc mạnh .....Vượt xe khác phẻ re dù ko đạp ga mạnh

Lúc leo đèo cảm giác là xe rất mạnh ko 1 chút trễ khi vào ga...số mượt mà ,lúc xuống đèo để M3 or dốc quá M2 và ít dùng thắng. Đường vào hồ Tuyền Lâm , Resort có nhiều cua cùi chỏ + dốc khoảng 20-25% (?) nhưng xe vào đầm chắc rất sướng tay lái .....Cảm giác sướng nhất là khi đổ đèo gắt , dốc,...phê thì thôi rồi..........

1 mình lái từ Đà Lạt - Bến Tre , thời gian khoảng 10hrs , trong đó nghỉ dọc đường khoảng hơn 2hrs chút mà khi về nhà cảm thấy người nó ko mệt nhiều...cảm giác xe đem lại là ko rung lắc làm người mỏi mệt......Nhà đi có vài người say xe nhưng đa số cảm giác ko bồng bềnh.........

Tóm lại là xứng đáng đồng tiền bát gạo khi chạy xe Đức nói chung và X5 nói riêng .....Tiền nhiều thì hít phải Thơm hehe
Mình có camera vietmap nên nó báo tốc độ chính xác tuyệt đối vào KDC, dùng chế độ Lim. chứ nhiều khi quên đạp ga, nhìn lại cái lố cả 10km/h....
Xe đã mua thu phí tự động , trừ CT DG-LT ko xài còn lại xài đc hết , tuy nhiên có mấy trạm thu phí tự động rất cùi mía ...xe đến chạy ra coi coi rồi mới vào bấm máy tính ..pà mẹ nó chả hiểu tự động cái mẹ gì kỳ ?

Tập Lái
17/1/22
5
2
3
27
Mới đi 1 chuyến Bến Tre - Đạt Lạt - Bến Tre về , chia sẽ thêm về x5 này
Gia đình đi 5 người Lớn + 1 baby ( có ghế baby ) , vậy mà ngồi cũng chấp nhận đc . Băng sau 3 người Lớn + 1 ghế Baby = ngồi đc chứ ko rộng ( coi như bằng 4 người lớn)
Hành lý : Kín khoang sau xe , nặng khoảng 130-150kg
Coi như là full Tải ....
Khi full tải đều đầu tiên cảm nhận là xe đầm, êm khá nhiều so với đi 1 mình, 100% thời gian chạy để chế độ Comfort , cảm giác xe vẫn rất bốc mạnh .....Vượt xe khác phẻ re dù ko đạp ga mạnh
View attachment 2640883
Lúc leo đèo cảm giác là xe rất mạnh ko 1 chút trễ khi vào ga...số mượt mà ,lúc xuống đèo để M3 or dốc quá M2 và ít dùng thắng. Đường vào hồ Tuyền Lâm , Resort có nhiều cua cùi chỏ + dốc khoảng 20-25% (?) nhưng xe vào đầm chắc rất sướng tay lái .....Cảm giác sướng nhất là khi đổ đèo gắt , dốc,...phê thì thôi rồi..........
View attachment 2640885
1 mình lái từ Đà Lạt - Bến Tre , thời gian khoảng 10hrs , trong đó nghỉ dọc đường khoảng hơn 2hrs chút mà khi về nhà cảm thấy người nó ko mệt nhiều...cảm giác xe đem lại là ko rung lắc làm người mỏi mệt......Nhà đi có vài người say xe nhưng đa số cảm giác ko bồng bềnh.........

Tóm lại là xứng đáng đồng tiền bát gạo khi chạy xe Đức nói chung và X5 nói riêng .....Tiền nhiều thì hít phải Thơm hehe
Mình có camera vietmap nên nó báo tốc độ chính xác tuyệt đối vào KDC, dùng chế độ Lim. chứ nhiều khi quên đạp ga, nhìn lại cái lố cả 10km/h....
Xe đã mua thu phí tự động , trừ CT DG-LT ko xài còn lại xài đc hết , tuy nhiên có mấy trạm thu phí tự động rất cùi mía ...xe đến chạy ra coi coi rồi mới vào bấm máy tính ..pà mẹ nó chả hiểu tự động cái mẹ gì kỳ

Tks
Mình lại ko thích chọt ngoái lắm...
Độ gì nhẹ nhàng body bên ngoài thôi..chứ đụng điện và máy móc ngán lắm....
Đang order cái Charger ko dây...on the way...cái này plug & Play
View attachment 2492131
View attachment 2492132

P/s : Cái này rõ ràng là bị cắt ( tất cả xe nhập về VN đều ko có..ko biết X7 và & series có ko ?) Lexus NX300 còn có sạc ko dây này....
bác cho e xin link mua sạc k dây với ?
với xe bác có tính độ màn hình có youtuber k?
xe e giống xe bác cũng vừa lấy mà muốn độ có youtuber quá

• Like
Reactions: KiaBinhloi