Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Em chả có máy móc khỉ gì. Mà có cũng chả biết test cơ - giặc dốt đuổi mãi không đi. Khổ. Nên em chơi kiểu hai lúa. Với lại dự sẽ đói dài hơi nên ... thôi, chép miệng, hàng Tàu vậy!
Chia sẻ về những vấn đề thường gặp trên xe Volkswagen

Chuyện là bữa qua đèn báo lỗi sáng choang, cũng chả có con đội gầm, được cái đói ăn nên người mỏng đủ để chui vô, nằm hẳn dưới gầm xe, thay đảo từng cái speed sonsor. Kết quả ngon luôn ạ.

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Em chả có máy móc khỉ gì. Mà có cũng chả biết test cơ - giặc dốt đuổi mãi không đi. Khổ. Nên em chơi kiểu hai lúa. Với lại dự sẽ đói dài hơi nên ... thôi, chép miệng, hàng Tàu vậy!View attachment 1669009
Chuyện là bữa qua đèn báo lỗi sáng choang, cũng chả có con đội gầm, được cái đói ăn nên người mỏng đủ để chui vô, nằm hẳn dưới gầm xe, thay đảo từng cái speed sonsor. Kết quả ngon luôn ạ.
Mấy cái sensor nầy kiếm đâu được 4 cái vậy bạn ? với lại thường thì bị hở mạch, dơ, hay đứt dây, Tôi thì chưa bao giờ bị cho nên chưa thay bao giờ, bân không có con đội mà chui gầm xe được là quá hay nha, mà khi chui còn cục cựa thay đồ được là quá tuyệt,

Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Mấy cái sensor nầy kiếm đâu được 4 cái vậy bạn ? với lại thường thì bị hở mạch, dơ, hay đứt dây, Tôi thì chưa bao giờ bị cho nên chưa thay bao giờ, bân không có con đội mà chui gầm xe được là quá hay nha, mà khi chui còn cục cựa thay đồ được là quá tuyệt,
Sensors em mua hàng China, cả bộ 4 cái khoảng hơn 20 usd, nhưng chỉ dùng được 2 còn 2 cái kia sai cỡ (dài hơn). Sensor cho Tiguan bánh trước/sau giống nhau, chỉ khác bên phải hoặc trái thôi. Ở 2 bánh sau rất dễ gỡ ra thay nhưng bánh trước phải ... gỡ mò vì không nhìn được khi chui vô gầm.
Tool gồm:
Một tô-vít dẹt để gẩy cái clip, unplug cái chụp sensor.
Một Allen-key 5mm để unscrew cái sensor.
Em chỉ làm được vậy thôi ạ.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
ồ, cũng nhiều thứ lặt vặt vậy hả các Bác, Em chồng của em gái em đầu năm tậu con Tiguan mà không thấy kêu ca gì, chỉ kêu là options chả có gì mà giá hơi cao thôi. hay là do xe còn mới nhỉ.

Hạng C
5/10/15
921
1.041
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
ồ, cũng nhiều thứ lặt vặt vậy hả các Bác, Em chồng của em gái em đầu năm tậu con Tiguan mà không thấy kêu ca gì, chỉ kêu là options chả có gì mà giá hơi cao thôi. hay là do xe còn mới nhỉ.
Xe mới mà bác, làm sao có bệnh được. Mà đúng là xe ngồi lên ko có gì thật, ngồi con Passat cũng chẳng có ji, ngoài cảm giác lái thì ngồi ghế sau Camry xong qua Passat ngồi như bị hắt hủi

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Các bạn nếu thích thì vào chính hãng của nó, website mà xem, nếu kh xữ dụng Đức thì Anh, Pháp, lúc đó mình mới biết thế nào, options hay không ? hay là nó là bình thưòng mà lại ... dưới mức bình thường ? Có điều tôi để ý nhiều chiếc 2009 còn có compteur ... cơ nửa, ở châu âu từ 1996 trở đi toàn là đồng hồ digital (lý do không cho quay kms) ... tôi nghĩ là ở Vn những cái gì có bình thường bên âu châu (chưa nói options) thì về VN nó gắng đồ cũ xưa . Tôi có xem chợ cũ xe Passat gì gì đó năm cũng cở 2010, nhìn phía trong ngoài da thì .. đúng là không có cái gì cả.

Pháp ngữ
https://www.volkswagen.fr/fr.html
Đức ngữ
https://www.volkswagen.de/de.html
Anh ngữ
http://www.volkswagen.co.uk/

Vậy nhé các bạn , các giá xe châu âu như nhau, và giá có thuế rồi (vat, trướớc bạ ...), chỉ đóng thêm tiền thuế "mã lực" và "bảo hiểm" nửa là có thể chạy ngay