Hạng B1
9/1/15
71
86
18
Chào các Bác,
Có Bác nào xe bị hắt bóng taplo lên kính lái và hình ảnh phản chiếu vào camera hành trình ko? Các Bác đã xử lý em nó ntn? Có thể chia sẽ kinh nghiệm với em được ko? Di chuyển thì ko phải vấn đề lớn (ko ảnh hưởng tầm nhìn), còn đôi khi xem lại hình ảnh qua cam thấy hình ảnh ko nét và ko ổn. Thank các Bác đã đọc tin.
Chia sẻ video từ camera hành trình, các bác đang xài cam gì???

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Chào các Bác,
Có Bác nào xe bị hắt bóng taplo lên kính lái và hình ảnh phản chiếu vào camera hành trình ko? Các Bác đã xử lý em nó ntn? Có thể chia sẽ kinh nghiệm với em được ko? Di chuyển thì ko phải vấn đề lớn (ko ảnh hưởng tầm nhìn), còn đôi khi xem lại hình ảnh qua cam thấy hình ảnh ko nét và ko ổn. Thank các Bác đã đọc tin. View attachment 2175590
Có 1 cách là dùng kiếng lọc phân cực (polarized, tiếng Việt gọi là pô-la-roi gì đó) gắn vào trước ống kính của cam HT, sẽ giảm đáng kể hiện tượng trên.
Cam HT của em có bán kèm phụ kiện đó, tuy nhiên gắn vào thì lúc xem video có hiện tượng 7 sắc cầu vồng ở góc hình video nên cuối cùng em tháo ra :D

• Like
Hạng B1
9/1/15
71
86
18
Có 1 cách là dùng kiếng lọc phân cực (polarized, tiếng Việt gọi là pô-la-roi gì đó) gắn vào trước ống kính của cam HT, sẽ giảm đáng kể hiện tượng trên.
Cam HT của em có bán kèm phụ kiện đó, tuy nhiên gắn vào thì lúc xem video có hiện tượng 7 sắc cầu vồng ở góc hình video nên cuối cùng em tháo ra :D
E có biết p.p đó, nhưng nghe nói, việc cắt, dán & chỉnh để phù hợp với tiêu cự cũng là vấn đề, chưa kể đi tìm mua loại kính polairoid đó. Thanks Bác đã chia sẽ thông tin

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
E có biết p.p đó, nhưng nghe nói, việc cắt, dán & chỉnh để phù hợp với tiêu cự cũng là vấn đề, chưa kể đi tìm mua loại kính polairoid đó. Thanks Bác đã chia sẽ thông tin
Em không nghĩ phải chỉnh gì về tiêu cự nếu miếng kiếng là phẳng vì polaroid chỉ là lớp tráng, nó cũng giống như miếng kiếng filter gắn vô ống kính máy DSLR, bác mua miếng filter của hãng thứ 3 gắn vô ống kính nào chẳng được miễn đúng khớp của ống kính đó

Hạng B1
9/1/15
71
86
18
Em không nghĩ phải chỉnh gì về tiêu cự nếu miếng kiếng là phẳng vì polaroid chỉ là lớp tráng, nó cũng giống như miếng kiếng filter gắn vô ống kính máy DSLR, bác mua miếng filter của hãng thứ 3 gắn vô ống kính nào chẳng được miễn đúng khớp của ống kính đó
Thanks Bác.
Bác có bít còn p.a nào khả thi & tiện hơn ko?
E cũng nghe nói mua tấm thảm taplo cũng phần nào hạn chế được tình trạng này (p.a bị loại trừ).

Hạng B2
Chào các Bác,
Có Bác nào xe bị hắt bóng taplo lên kính lái và hình ảnh phản chiếu vào camera hành trình ko? Các Bác đã xử lý em nó ntn? Có thể chia sẽ kinh nghiệm với em được ko? Di chuyển thì ko phải vấn đề lớn (ko ảnh hưởng tầm nhìn), còn đôi khi xem lại hình ảnh qua cam thấy hình ảnh ko nét và ko ổn. Thank các Bác đã đọc tin. View attachment 2175590
Kệ nó thôi. Trừ khi là không dùng cam nữa thì k bị phàn chiếu hehe.
Hoặc chơi lắp hơn cam bên ngoài như em :D Còn lại thì k có cách

Tập Lái
6/6/20
14
4
0
29
E thấy dòng Camera 360 DCT lắp bên ngoài hiển thị lên màn hình bao rõ mà còn quan sát được xung quanh xe không có điểm mù.

• Like