Hạng B1
29/6/20
63
30
18
36
Bên rạch chiếc vắng người làm nhanh đấy. Chứ 282 nơ trang long đông nghẹt. Cuối năm đông lắm. Người ta phải đi xếp hàng từ 2h sáng để lấy stt . Đi sau 6h thì xác định về

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.941
432
83
Giờ chỉ cà số dán rồi nộp, k thấy mí anh ra xe xét như xưa nữa.

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Cái mà em không đồng ý là ..xe cũng ở VN, mua cũng ở VN, nhưng lại phân biệt vùng miền ...bộ xe không phải là xe hay sao, và người lái xe mua xe cũng không phải là người VN ? cứ phân biệt rồi giá cả khác nhau từ biển số cho đến thuế quan với thủ tục ... nhờ tên, đứng tên loạn cả lên ...
Mỗi tỉnh 1 khác anh nhất là tỉnh chuyển về sg ko qua cò khó qua lắm.

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
21/3/20
3
1
3
35
Mấy bác cho e hỏi, e hộ khẩu tỉnh, chỉ có tạm trú, mua lại xe cũ biển số sg thì khi sang tên có giữ lại biển số cũ đc ko? Chứ phải về tỉnh làm hồ sơ đăng ký lại thì phiền thật. Cảm ơn các bác.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Mỗi tỉnh 1 khác anh nhất là tỉnh chuyển về sg ko qua cò khó qua lắm.
Vậy người miền bắc với miền nam khác nhau, thanh nghệ với hà nội sài gòn à ? cùng là người VN cả thôi
Có khác là giửa quốc gia vì tiếng nói, vì phong cách, tập quán thì có thể đồng ý. Thời đại nầy mà VN còn phân biệt vùng miền nửa là chết gùi ...
Em chỉ phân biệt, Đen, Rệp,Đông âu và Nhập lậu thôi ...
Thân các bác , và chúc các bác vui vẽ vào năm mới 2022 cái gì cũng mới cả nha ...

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Vậy người miền bắc với miền nam khác nhau, thanh nghệ với hà nội sài gòn à ? cùng là người VN cả thôi
Có khác là giửa quốc gia vì tiếng nói, vì phong cách, tập quán thì có thể đồng ý. Thời đại nầy mà VN còn phân biệt vùng miền nửa là chết gùi ...
Em chỉ phân biệt, Đen, Rệp,Đông âu và Nhập lậu thôi ...
Thân các bác , và chúc các bác vui vẽ vào năm mới 2022 cái gì cũng mới cả nha ...
Đây ko phải là phân biệt vùng miền mà hành là chính để kiếm chác thôi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Hoá ra phân biệt vùng miền là do mấy ông hành chính.
Ko biết trên đây đã có bác nào tự làm chuyển xe khác tỉnh chưa, ko chi 1 đồng ngoài nào.
Chắc phải mất cả tuần bỏ công việc, tốn thêm tiền đi lại, công sức. Chuyển nhượng từ tỉnh miền bắc vào tỉnh miền nam thì chắc khóc tiếng chó luôn. Thế giới chắc chỉ có việt nam là xàm nhất

• Haha
Reactions: 3ms