Hạng F
29/10/16
11.554
22.037
113
Pháp
Chia sẻ Waze - GPS, Bản đồ, Cảnh báo giao thông

Chào các bạn, Tôi cảm thấy waze rất dể xữ dụng, không cần gì đặc biệt, không cần tốn tiền, chỉ cần có sóng internet là có thể chia sẽ thông tin trên đường, có cảnh sát, chốt chặn,

Đã xữ dụng trên 1 năm, tôi thất rất tiện, và dỉ nhiên đây là công nghệ 4.0, Do đó có thể né tránh những khúc kẹt đường, nơi tai nạn, chổ có công trình. nhà hàng, chổ đổ xăng ..

Có tất cả phiên bản cho ĐT.

Ngoài ra nếu các bác nào có dùng màng hình Connect với xe thì nó sẽ hiện trên màng hình của các bác

Tôi biết là dân tây âu, bắc mỹ xữ dụng khá nhiều, tại sao mình không xữ dụng thử ở VN ra sao....Nhưng điều kiện đầu tiên là có mạng tốt và chịu chia sẽ tyrên mạng (giống như mạng internet XH)

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.554
22.037
113
Pháp
Bài thứ xyz ... một bạn viết riêng cho tôi ... (các admin xem lại nha) .. và rất nhiều, nhưng bạn nầy có vấn đề về xe. Em chỉ post nhờ các bác nào đưa ra topic về vụ nầy nha ... Thân
"Em hay đọc mấy còm của bác biết bác rành kỹ thuật xe nên nhờ bác tư vấn giúp em ca này. Em mới lấy chiếc CX8 mới, xe này đi tốc độ trung bình đến nhanh thì ok nhưng khi đi chậm thì hơi giật, hộp số chuyển số cũng ko êm như con camry 2013 cũng 6AT, và bị một cái là khi đang lên ga đến tầm 20km/h và nhả ga ra liền là nghe 1 tiếng cạch ở máy và cảm giác xe bị ngộp như bị ngợp xăng sắp tắt máy vậy. Em hay thử lên ga nhả ga mấy lần thì cũng bị y vậy, nhả ga là nghe tiếng cạch trong máy rồi xe ngợp như vậy rất khó chịu. Khi đi đường sg rất khó chịu. Em hỏi hãng thì nói chưa nghe trường hợp như vậy. Bác đã gặp trường hợp này chưa có thể tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn bác"
.....................................................

Đây là phần trã lời của em cho bạn í ...

"Rất đồng ý với bạn , bạn mở thớt mới ra đi , kh chừng có nhiều người có vân đề y như bạn. Nhưng tôi từng viết là
xe hiệu loại đời
Cây số
Làm gì rồi về phần hư cần sửa.

Và tôi nói rỏ và kh chỉ một lần tôi kh phải chuyên xe nha . Mong các anh em hiểu dùm. em là dân IT

Em kh ở VN do đó chí là post cho các bạn những gì cần chia sẽ

Do đó bác cần post để cộng đồng chia sẽ chứ em kh dám xúi bậy .. Thân ! "

Chấm hết, nhờ các bác Admin duyệt dùm

Tập Lái
8/1/21
3
2
1
Đúng như bác ÔS nói cần phải cung cấp đầy đủ các thông tin để thì người giúp mới biết đường mà giúp được.
Nhưng sẵn đây em cũng mạnh dạn đoán các trường hợp:
- Máy Cx8 thì dùng máy xăng. Không biết gần đây 5000km bác đã đổ ddvsbđ hay chữa?
Và 40000km gần đây thì đã vệ sinh kim phun bằng dung dịch hay chưa (BG 210 VÀ BG 206)
- 40.000km gần nhất đã thay lọc xăng chưa?
Nếu tất cả những cái trên đều chưa thực hiện thì nên thử...

• Like
Reactions: PMH82 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.554
22.037
113
Pháp
Không biết có phải xăng không ? vụ nầy khó đoán lắm. Do đó chủ thớt nên xem bài nầy rồi anh em chia sẽ với nhau . Chứ kêu "cạch" như thế là có vấn đề

Hạng F
29/10/16
11.554
22.037
113
Pháp
Từng cài app này nhưng hình như ở VN k thấy có mấy tương tác :D
App nầy dành cho các bác chia sẽ trên đường, cần có internet liên tục để cập nhật với GPS mở ra. Nó nối thẳng qua bluetooth hay USB qua màng hình tuỳ ứng dụng của xe

Y như vậy nè, nếu có dịp em chụp trên xe của em rồi chia sẽ cùng với các bác.
Cái hay là nó cảnh báo do các bác chia sẽ thông tin trên mạng, và từ đó nó cập nhật đường đi nước bước (tai nạn, xe hư , đường xá kẹt, có chốt chận, cảnh sát, radar ....) Nhưng có điều là uống hơi nhiều nếu không có đủ dung lượng internet trong gói. Em xữ dụng là 30G cho nên không vấn đề. Thường EU họ xữ dụng rất nhiều. Không cần cài bản đồ, cũng kh có chương trình trên máy , mà chỉ cài trên điện thoại mà thôi (em thấy đời sau có luôn sim card để trong xe, cái nầy khá hay)

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
App nầy dành cho các bác chia sẽ trên đường, cần có internet liên tục để cập nhật với GPS mở ra. Nó nối thẳng qua bluetooth hay USB qua màng hình tuỳ ứng dụng của xe
View attachment 2412478

Y như vậy nè, nếu có dịp em chụp trên xe của em rồi chia sẽ cùng với các bác.
Cái hay là nó cảnh báo do các bác chia sẽ thông tin trên mạng, và từ đó nó cập nhật đường đi nước bước (tai nạn, xe hư , đường xá kẹt, có chốt chận, cảnh sát, radar ....) Nhưng có điều là uống hơi nhiều nếu không có đủ dung lượng internet trong gói. Em xữ dụng là 30G cho nên không vấn đề. Thường EU họ xữ dụng rất nhiều. Không cần cài bản đồ, cũng kh có chương trình trên máy , mà chỉ cài trên điện thoại mà thôi (em thấy đời sau có luôn sim card để trong xe, cái nầy khá hay)View attachment 2412483
lên android auto có thể chọn dc mà bác. Nhưng mà cái này e thấy ở VN ít người tương tác quá. Đường kẹt xe như hành quân đánh giặc mà chả thấy ai thông báo cái nào :D nên chắc cũng ít người sài.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: marcuzn and Osin
Hạng D
9/2/18
3.392
4.983
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Em cài vào đt như anh chia sẽ từ năm ngoái nhưng rất ít dùng, chỉ google map. Không biết kết nối cx8 ra sao đêm nay em nghiên cứu lại.

Hạng B2
1/10/12
274
180
43
47
Quận 2, HCM
app này sử dụng ở thành phố lớn như HCM thỉ còn có nhiều sử dụng cùng tương tác cập nhật , Bác đi về tỉnh ít người sử dụng nên không có tương tác và bác lúc này cảm thấy không hữu dụng bằng google maps. Mình đã từng sử dụng rồi và khi đi Cần Thơ xong về xóa luôn.

• Like
Reactions: vthanh6