Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Tới apple maps còn chả ai xài. Mua iphone về còn phải tải googlemaps về xài

Hạng C
3/7/19
801
802
96
cái này cùng sơ sở dl với google maps nhưng lâu lâu lại chỉ đường rất kỳ cục, khác hẳn google maps

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Ối dzồi cái Waze đó có từ lâu, xài thử rồi xóa luôn. Ngày xưa còn chơi gắn radar dò bắn tốc độ ( cái này như Vn cũng có), sau nó đưa vào Luật Cs nó dò ngược lại, gặp là nó phạt nên cũng bỏ. Bây giờ Cs ở đây nó đâu có đứng ra đường mà bắn, nó gắn radar + camera dấu đầy trên đường, rồi nó gọi thằng ở trước bắt... Thập diện mai phục đúng luôn!

• Like
Reactions: Osin and PMH82
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Ối dzồi cái Waze đó có từ lâu, xài thử rồi xóa luôn. Ngày xưa còn chơi gắn radar dò bắn tốc độ ( cái này như Vn cũng có), sau nó đưa vào Luật Cs nó dò ngược lại, gặp là nó phạt nên cũng bỏ. Bây giờ Cs ở đây nó đâu có đứng ra đường mà bắn, nó gắn radar + camera dấu đầy trên đường, rồi nó gọi thằng ở trước bắt... Thập diện mai phục đúng luôn!
Đúng thì đúng, sai cũng có.
Em thí dụ ..... em đi trước, thấy bên đối diện có cãnh sát em bấm báo
Thấy có tai nạn, em bấm báo.

Đôi khi nó thông báo chậm thì dụ như tai nạn đã xong, đã thông đường thì nó không cập nhật ngay. Chỉ có vấn đề gì xãy ra trên đường thì OK

Thường thì những người xữ dụng waze cảnh báo cho bà con biết trên những xe màng ảnh lớn, còn trên ĐT thì rất hiếm. Bên em thì họ xữ dụng màng hình lớn trên xe khá nhiều.

Chia sẻ Waze - GPS, Bản đồ, Cảnh báo giao thông
Màng hình giao diện trên xe em

sau khi mở waze thì nó như thế nầy, cảnh báo vận tốc, nếu như nó màu đỏ tức là mình đã quá tốc độ (so với GPS)

Nhờ những người đi trước báo mà trên con đường em sẽ bị kẹt , vận tốc là 6 km/h

Đây là một thí dụ cảnh báo và em có thể né được với con đường màu đỏ (kẹt)

góc trên có logo hình ành cảnh sát (màu xanh dương), có thể là chốt chặn, có thể là radar .... nói chung lở uống bia thì né dùm cái ..... Nếu em bấm vào nút màu đỏ phía dưới bên phải
Trên đây nó có những logo cảnh sát, kẹt xe (em xữ dụng nhiều nhất), tai nạn, map bị hư (có vấn đề), làm đường, ... radar ... Nói chung thì khá nhiều.

Với lại em cũng không cần download bản đồ, chỉ cần có internet là OK .... Chỉ cần chia sẽ với nhau là được .... Thân !

Tập Lái
2/4/20
11
22
3
31
Thật ra Waze mới là App chuyên dẫn đường cho xe cơ giới của Google chứ không phải Google Maps nhưng ở VN thì GMaps ăn sâu vào tâm trí của người dùng rồi nên lượng user base ở VN của Waze cũng không nhiều, chứ mà anh em bác tài mà chịu xài Waze thì biết được nhiều thông tin hay ho dọc đường để mà điều chỉnh chân ga hehe.

Em cũng thích dùng Waze để dẫn đường đi chơi xa nhưng cũng ko thể tin tưởng 100% về cách dẫn đường của nó, thôi thì mong nhiều bác biết đến nó và tích cực tương tác để Waze nó cung cấp nhiều thông tin hơn.

• Like
Reactions: Osin and PMH82
Tập Lái
2/4/20
11
22
3
31
Đúng thì đúng, sai cũng có.
Em thí dụ ..... em đi trước, thấy bên đối diện có cãnh sát em bấm báo
Thấy có tai nạn, em bấm báo.

Đôi khi nó thông báo chậm thì dụ như tai nạn đã xong, đã thông đường thì nó không cập nhật ngay. Chỉ có vấn đề gì xãy ra trên đường thì OK

Thường thì những người xữ dụng waze cảnh báo cho bà con biết trên những xe màng ảnh lớn, còn trên ĐT thì rất hiếm. Bên em thì họ xữ dụng màng hình lớn trên xe khá nhiều.

View attachment 2412936 Màng hình giao diện trên xe em

View attachment 2412938 sau khi mở waze thì nó như thế nầy, cảnh báo vận tốc, nếu như nó màu đỏ tức là mình đã quá tốc độ (so với GPS)

View attachment 2412940

Nhờ những người đi trước báo mà trên con đường em sẽ bị kẹt , vận tốc là 6 km/h

View attachment 2412941

Đây là một thí dụ cảnh báo và em có thể né được với con đường màu đỏ (kẹt)
View attachment 2412942

góc trên có logo hình ành cảnh sát (màu xanh dương), có thể là chốt chặn, có thể là radar .... nói chung lở uống bia thì né dùm cái ..... Nếu em bấm vào nút màu đỏ phía dưới bên phải
View attachment 2412943 Trên đây nó có những logo cảnh sát, kẹt xe (em xữ dụng nhiều nhất), tai nạn, map bị hư (có vấn đề), làm đường, ... radar ... Nói chung thì khá nhiều.

Với lại em cũng không cần download bản đồ, chỉ cần có internet là OK .... Chỉ cần chia sẽ với nhau là được .... Thân !
Không liên quan nhưng nhìn hình trên Android Auto của bác chắc mẩm bác đang chạy ra sân Charles de Gaulle ạ. Nhìn nhớ Pháp quá, do dịch nên quá lâu rồi không ghé CDG :(

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
10/3/20
16
18
3
34
Thật ra Waze mới là App chuyên dẫn đường cho xe cơ giới của Google chứ không phải Google Maps nhưng ở VN thì GMaps ăn sâu vào tâm trí của người dùng rồi nên lượng user base ở VN của Waze cũng không nhiều, chứ mà anh em bác tài mà chịu xài Waze thì biết được nhiều thông tin hay ho dọc đường để mà điều chỉnh chân ga hehe.

Em cũng thích dùng Waze để dẫn đường đi chơi xa nhưng cũng ko thể tin tưởng 100% về cách dẫn đường của nó, thôi thì mong nhiều bác biết đến nó và tích cực tương tác để Waze nó cung cấp nhiều thông tin hơn.
2 thằng đều của google mà ko hiểu sao ko chia sẻ dữ liệu bản đồ cho nhau, wave chả thấy dẫn đường tối ưu như google.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
3/7/19
801
802
96
2 thằng đều của google mà ko hiểu sao ko chia sẻ dữ liệu bản đồ cho nhau, wave chả thấy dẫn đường tối ưu như google.
Dẫn đường của waze nhiều lúc muốn chởi thề lắm :))

Hạng B2
3/1/14
100
43
28
44
Em thường đi trong thành phố đi bốn bánh thì waze ,còn đi 2 bánh thì google map
P.s...google hay cho đi biệt xứ hoặc những con đường tối.....thui không hà...nên 2 bánh đi có vẽ dể khám phá hơn hoặc thấy ngàn còn quay đầu là bờ !!!!

• Like
Reactions: Osin