Hạng B2
4/11/11
232
554
93
Sáng nay ra đọc tiếp bài của bác thấy đã quá. Khâm phục đam mê và sức khỏe của bác. Chúc bác có nhiều sức khỏe để tiếp tục thực hiện những chuyến đi "Đã đời" như vậy.

• Like
Reactions: Ha Sonata
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.177
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ngựa già Sonata, gato bác lắm, mai mốt có tuổi tí k biết e còn đủ sức đi được như bác k nữa?
Không khó đâu bác. Đi rồi sẽ thấy điều đó ai cũng có thể làm được. Chỉ cần khát vọng và quyết tâm xách ba lô lên và đi.

Chỉnh sửa cuối:
2/3/14
1.327
1.287
113
Không khó đâu bác. Đi rồi sẽ thấy điều đó ai cũng có thể làm được. Chỉ cần khát vọng và quyết tâm dách ba lô len và đi.
E chưa tới tuổi được hưởng thụ đi đây đó bác ơi. Giờ muốn đi đây đó là phải sắp xếp và đi cùng gia đình k ung dung tự do như bác được.

• Like
Reactions: Ha Sonata
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.177
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Bác cho em hỏi xe bác đi số 1,2 được 500m nước sôi lại phải dừng mà đường đèo dài vậy bác đi kiểu gì ah?
Đèo dài, nhưng nhiều đoạn có mức khó dễ khác nhau, độ dốc khác nhau. Em phải dừng 6 lần là hậu quả của những đoạn khó nhất dốc nhất ...chạy 1,2 nhiều nhất. Sau 2 lần, hiểu được vấn đề, dừng lâu hơn, tự tạo tâm lý giải tỏa bằng chụp ảnh, ngắm cảnh...rồi đi tiếp.
Đường đèo, vượt 160km với thời gian cả 10 giờ hành trình, anh em offroad vẫn thường gặp bác à.

Hạng B2
26/7/07
274
195
43
Ngày thứ bảy của hành trình, 01/09/14
Tìm đến thác Dải Yếm ở Mộc Châu
image-jpg.128987

Góc ảnh trên du khách thường không thể thực hiện vì du khách đưa xe vô bãi xe du lịch rồi đi bộ vào gẩn đỉnh thác thăm và chụp.
Tôi may mắn ở chung và được toán "hội nhà báo VN" hướng dẫn : đi qua khu du lịch 2km xuống đèo rẽ vào đường đất ofroad, băng qua suối, băng qua cây cầu nhỏ lần ngược lên chân thác. Mình không thể chụo đọan này vì lo lái xe. Sểnh tay là xuống suối ngay.

Cách đây 5 năm có lần em đi Mộc Châu, thấy biển chỉ đường thác Dải Yếm cũng ghé vào mà ít nước nhìn không đẹp, bác đi chụp được cảnh thác nước ào ạt thế này thích thật.