Hạng B1
17/8/19
51
25
18
40
Em vẫn nghĩ của rẻ của ôi. Mua sắm thì em ưu tiên chọn đồ tốt nhất mà em có khả năng chi trả.
Bác gì ở trên có nhắc tới đèn led sử dụng vật liệu thân thiện với môi trường. Cá nhân em hoan nghênh các sản phẩm XANH thân thiện với môi trường. Cùng giá tiền, cùng tính năng sử dụng, em sẽ ưu tiên sản phẩm thân thiện với môi trường. Tối em vừa đọc báo có đăng từ 2026, các siêu thị tại VN sử dụng túi nilon dùng 1 lần cho khách sẽ bị xử phạt. Trong đầu em nghĩ: tại sao phải chờ đến năm 2026 trong khi bãi thải Nam Sơn đang quá tải.

Tập Lái
8/11/19
35
15
8
43
"Nói nôm na công nghệ chiếu sáng HCL có khả năng điều chỉnh nhịp sinh học của cơ thể, giúp kích thích sự tỉnh táo, nâng cao hiệu suất hoạt động về ban ngày và có giấc ngủ tốt về ban đêm, phòng ngừa việc mắc một số bệnh mãn tính như mất ngủ, giảm thị lực,…"
Khoa học bây giờ bá đạo thiệt. Nhớ hồi tiểu học em vẫn học đèn dầu :D nay đã có đèn led thông minh.
Em thắc mắc sao trước đây toàn học đèn dầu mà ko ai cận giờ tụi nhỏ điện thoại, ti vi nhiều đứa nào cũng 4 mắt.

Hạng B2
11/10/18
119
41
28
33
Ở Việt Nam cũng đã có những sản phẩm đèn LED HCL nhưng mới đây nhất đã có công nghệ chiếu sáng tự nhiên, lấy con người làm trung tâm do tập đoàn Phenikaa nghiên cứu và phát triển. Đó là công nghệ “Phenikaa Natural TrueCircadian” – công nghệ nền tảng cho phép tạo ra các nguồn sáng chất lượng hàng đầu thế giới với phổ ánh sáng tự nhiên như ánh sáng mặt trời, vùng phổ ánh sáng sinh học được tăng cường và tối ưu cho sự hấp thụ của mắt người.

Tìm hiểu thêm thì mình được biết, công nghệ của Phenikaa được nghiên cứu và phát triển dựa trên nghiên cứu khoa học được giải Nobel năm 2014 và Nobel Y Sinh học năm 2017 với những phát hiện về đèn LED ánh sáng trắng và các tế bào gen hoạt động giống với cách tế bào cảm quang trong mắt phản ứng với ánh sáng xanh, từ đó đưa ra những điều chỉnh nhất định, giúp cơ thể dự đoán và thích nghi với nhịp sinh học bình thường.
Em thích đèn có ánh sáng dịu ko gây chói & buồn ngủ, trên thị trường có bóng đèn led nào đáp ứng tiêu chí này không ?

Hạng B1
18/10/19
52
53
18
31
Phenikaa là hoạt động trong lĩnh vực công nghệ, công nghiệp & nghiên cứu khoa học. Con gái em đang học tại đại học Phenikaa thuộc tập đoàn này ngoài Hà Nội.
Em từng vào nhiều mã chứng khoán VCS – HNX của Vicostone, công ty con thuộc tập đoàn Phenikaa.

Hạng B1
30/8/18
55
16
8
31
Quận Bắc Từ Liêm
Giờ đang phát triển xu hướng sử dụng các thiết bị điện tử thông minh trong nhà đó bác. Bác có link bài về công nghệ chiếu sáng tự nhiên share em đọc tham khảo với, trc em học ngành vật lý nên rất thích đọc tin tức liên quan tới mảng này.
Em thì học vật lý dở ẹc nhưng điện đóm thì em ok luôn.