Hạng B1
16/7/15
51
21
18
33
Càng ngày càng có nhiều công nghệ mới, sáng chế mới được ứng dụng trong thực tiễn. Tương lai có khi đến 1 ngày em ngồi đọc cho robot gõ chữ còm cho em trên OS :))
Đời con mình là tụi nó làm đc robot này

Hạng B1
23/8/19
73
22
18
Nói nôm na công nghệ chiếu sáng HCL có khả năng điều chỉnh nhịp sinh học của cơ thể, giúp kích thích sự tỉnh táo, nâng cao hiệu suất hoạt động về ban ngày và có giấc ngủ tốt về ban đêm, phòng ngừa việc mắc một số bệnh mãn tính như mất ngủ, giảm thị lực,…
Công nghệ này hay ha

Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Đó là công nghệ “Phenikaa Natural TrueCircadian” – công nghệ nền tảng cho phép tạo ra các nguồn sáng chất lượng hàng đầu thế giới với phổ ánh sáng tự nhiên như ánh sáng mặt trời, vùng phổ ánh sáng sinh học được tăng cường và tối ưu cho sự hấp thụ của mắt người.
Khoa học kỹ thuật bây giờ phát triển hiện đại quá, chỉ là chiếc bóng đèn chiếu sáng thôi mà họ mày mò cải tiến thật đáng kinh ngạc.

Hạng B1
24/9/19
89
28
28
43
Em thì thị lực giảm kể từ ngày dùng smartphone :(
Công nhận ánh sáng phát ra từ điện thoại hại kinh. Có 1 dạo em có thói quét lướt điện thoại trong bóng tối mắt có vấn đề ngay. Em phải điều chỉnh lại thói quen xấu đó.

Hạng B1
18/10/19
58
18
18
Sản xuất đèn led mà ứng dụng được trọn vẹn công nghệ HCL này vào thì hay rồi.

Hạng B1
1/4/18
77
45
18
Tập đoàn Phenikaa này hoạt động trong lĩnh vực gì vậy bác?
Em thì biết nó có nhà máy điện tử lớn với cả sản xuất đá thạch anh nhân tạo nữa bác.