Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
Hồ Lô nói:
Chặng Thượng Hải này là chặng hay nhất từ đầu mùa, quá kịch tích, rất nhiều pha overtake làm người hâm mộ đua xe hài lòng.
Xin chúc mừng Mercedes và Nico đã có một chặng đua thành công với lần đầu tiên về nhất chặng.
Pha Webber bốc đầu này chắc khán giả phê lắm bác nhỉ?
China GP 2012

Hạng C
29/12/10
599
482
63
Các bác cho em hỏi chặng Sing mua vé khu nào ok ạ?Em đang phân vân giữa zone 4 walkabout hoặc bay grandstand (2 khu này kinh tế nhất ạ).Xin ý kiến các bác vậy.

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
minhtit nói:
Nếu Button ko bị lỗi khi pit thì không khéo lại về nhất ấy chứ :D, bị mất 6-7s trong pit nên khi out pit vướng trafic và ko có cơ hội đuổi Ros
trong pit hình như bị mất đến 10s.lúc out track vướng toàn loại cứng đầu :D đường đua shanghai đốt lốp quá
có bác lại bảo là chiến thuật 3 pit của Button là tự bắn vào chân ! :cool:

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
Kia Morning nói:
Các bác cho em hỏi chặng Sing mua vé khu nào ok ạ?Em đang phân vân giữa zone 4 walkabout hoặc bay grandstand (2 khu này kinh tế nhất ạ).Xin ý kiến các bác vậy.

theo em walkabout hay hơn Bay Grandstand. đua trong city nên chả có chỗ nào bao quát được nhiều góc đua.

milkyway nói:
minhtit nói:
Nếu Button ko bị lỗi khi pit thì không khéo lại về nhất ấy chứ :D, bị mất 6-7s trong pit nên khi out pit vướng trafic và ko có cơ hội đuổi Ros
trong pit hình như bị mất đến 10s.lúc out track vướng toàn loại cứng đầu :D đường đua shanghai đốt lốp quá
có bác lại bảo là chiến thuật 3 pit của Button là tự bắn vào chân ! :cool:
Thực ra kết quả simulation thì 2-stop nhanh hơn 3-stop 7 giây đấy nhưng ngược lại ai chạy 2-stop thì những vòng cuối có khả năng bị bắt kịp và vượt bởi những xe chạy 3-stop. Đây chính là plan của Merc vs. Macca...nhưng chính quả lỗi ở pit cuối mất của JB 6 giây sau đó ra gặp traffic nên chiến thuật đổ xuống cống hết...JB xui chứ không thì em nghĩ Merc phải chờ thêm thời gian nữa để có lại chiến thắng sau 57 năm chờ đợi.