Status
Không mở trả lời sau này.
8/12/12
611
423
63
HCM
JerryMouse nói:
Cho hỏi ngu,
Đa phần mấy người cần mua nhà ở thật mà không có hay đủ tiền đều là những người có thu nhập thấp, mà thu nhập thấp thì cho dù LS có 6%/năm thì làm sao họ có đủ tiền để mua. Cho mịa về 0% luôn thì trả tiền vay chưa kể lãi cũng đủ chết. Thế thì ai mua? Hay lại các cụ nhà giàu lại quay về đường cũ là Đi Vay Mua Nhà -> bán Chênh lệch nữa?
- Ấy vậy chứ, bây giờ mà lãi suất nó jam được như bác nói thì tình hình thị trường BĐS gấn jong như cái chợ ý mà, ra vào ra vào liên tục.

Hạng B2
22/4/09
482
5.556
93
Em đang chờ đợi xem chính sách thật sự ra sao.
So giá của bds với thu nhập bình quân thì chênh lệch vẫn còn lớn. Nếu không có giải pháp căn cơ thì em bảo đảm sẽ có hiện tượng những doanh nghiệp "không đủ điều kiện" tìm cách chuyển đống bom cho những anh "đủ điều kiện" và cuối cùng đống bom vẫn còn nguyên, lạm phát phi mã, người dân vẫn không có nhà, tiền giải cứu thành hư vô hoặc đi về nơi xa lắm.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em sợ hành động này giống như là giãy lên trước khi chết thật sự quá.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Cái gốc là bênh ung thư của nền kinh tế (mấy ông NH) chưa lo trị cho hết, lại kê toa chữa trị cái ngọn (BDS). Giải pháp điều trị kiểu thầy lang này sẽ càng trầm trọng hơn căn bệnh ung thư đến thời kỳ cuối.

Hạng B2
18/11/12
166
3
18
48
Em thấy thằng Mỹ lãi suất có 1% năm mà còn ngóc đầu lên không nổi. Giờ dân ăn không đủ no thì có cứu thì phải cứu cái gì gì chứ sao lại cứu BĐS ta?

Hạng B2
18/9/11
309
15
18
tracgia nói:
So giá của bds với thu nhập bình quân thì chênh lệch vẫn còn lớn. Nếu không có giải pháp căn cơ thì em bảo đảm sẽ có hiện tượng những doanh nghiệp "không đủ điều kiện" tìm cách chuyển đống bom cho những anh "đủ điều kiện" và cuối cùng đống bom vẫn còn nguyên, lạm phát phi mã, người dân vẫn không có nhà, tiền giải cứu thành hư vô hoặc đi về nơi xa lắm.
tới Thụy Sĩ mà xa gì bác ....:mad::mad::mad:

Hạng B2
23/5/12
205
27
28
em dự là sau khi tung gói giải cứu, vàng với ngoại tệ sẽ tặng giá. Còn tình hình là đống bom vẫn thế:D:D. nói ko phải trù ẻo chứ cho chết thêm tí nữa, giảm thêm nữa, rồi ưu đãi ls 8-9% ( chả cần phải 6% ) thì dân nó mới mua nổi...

Hạng C
9/2/12
814
20.310
93
Cái zụ này là vét máng sức mua còn lại trong dân đây. Em Dân đang giữ 100k tỏi, để Anh NN in thêm 100k tỏi đặng có tiền "giúp" em. Em Dân vẫn được giữ 100k tỏi và "được" ăn phở 200k/tô nhé. :)).

Hạng B2
6/11/12
455
6.457
93
37
Nghệ An
Di Tu nói:
tracgia nói:
tới Thụy Sĩ mà xa gì bác ....:mad::mad::mad:
Vậy theo các Bác thì giờ phải làm gì. E sợ lạm phát nhưng cũng sợ cái TT đóng băng này hơn, Sắp chết đói roài. :(

Status
Không mở trả lời sau này.