Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Các hãng xe đều thích thay chứ không sửa nhé Bác :3dgian:

Hạng C
26/9/12
856
305
63
Đừng nói đến xe hơi, bác đem con xe máy vào hãng cũng chỉ thay chứ không sửa.

• Like
Reactions: Quái Xế
Hạng B1
27/11/15
51
60
18
Bác mua xe mới, nếu gặp sự cố tương tự, vào hãng bác có chấp nhận họ sửa không? Hay họ sẽ thay mới cả cụm cho bác?
Tương tự, vậy sao bác đòi người ta sửa cho bác mà ko chấp nhận họ thay mới cả cụm?
Hãng nào cũng thế, từ cái nhỏ nhặt nhất như điện thoại, xe máy bác ạ.

Hạng B2
18/4/12
472
820
93
Cái chìa khoá mà bác tự sửa có lẽ do thợ ko biết nó chỉ bị gãy chân. Cái này do yếu tố con người, họ ko có tâm. Còn chủ trương Chính hãng đều là thay mới vì công sửa có lẽ chẳng đáng bao nhiêu mà mắc công mày mò nghiên cứu, chế cháo chưa kể đem về lại hư ở chỗ vừa sửa thì họ lại có trách nhiệm sửa lại, khá lằng nhằng, rủi ro cao (có khi thợ thấy đơn giản thì còn sửa dùm - yếu tố con người). Ngoài ra còn tạo việc làm cho các garage, tiệm sửa xe ở ngoài :))

Hạng C
6/3/11
838
585
93
đi oto mà bác tính như đi công nông ấy
PS: giá ford cao thật :(
i20 e cũng gãy lẫy thay chìa có 600k

Tập Lái
29/6/15
10
17
3
40
Nhiều ý kiến của mọi người vẫn xác đinh là vô hãng bị thay chứ ko sửa.có lẽ đây là văn hoá hãng xã đinh móc túi khách hàng thêm chứ không thật sự hỗ trợ khách hàng.

nhưng nếu được,nên cho khách phương án chọn lựa sửa thì giá thế nào,thay thì sao để khách có thể cân đối tài chính.

haiz..ra gara thì ko an tâm,vô hãng thì bị chém.sao giờ ta..

Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
Vô hãng xác định thay đồ chứ không sửa, cái này xe máy cũng thế chứ ko riêng gì ô tô. Cụ chỉ có thể trách họ khi nói thay mới mà bỏ cũ vào, thay mới mà lại sửa. Chứ họ thay mới, bảo hành bảo hiếc đàng hoàng, báo giá đầy đủ, OK mới làm mà, có lừa cụ đâu.

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Chìa khoá vậy còn rẻ đó chứ trâu già land 2003 nhà mình cái Key cũng từng bị bể cái vỏ thui mà đem vô hãng Toy bắt làm nguyên chìa mới hết 6trieu5 đó Bác ah!lúc đó còn nhỏ chưa lái xe, sau này mới lái đi thường biết ngoài mấy tiệm phụ tùng xe bên ngoài bán cái vỏ key + công thay luôn 3 trăm mấy hix tức hùi hụi (cũng tại ông bà ở nhà kỹ cái j cũng vô hãng)
Ps: riêng Ford nếu các Bác bảo trì bên ngoài sau này có trục trặc j hãng sẽ k chịu trách nhiệm đâu!mình có ông anh đi FordTransit thay nhớt bên ngoài k biết đi sao bị trục trặc trong máy hãng kiểm tra lịch bảo trì k có hãng k chịu trách nhiệm luôn!

• Like
Reactions: camau73
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Còn bảo hành thì vô hãng bắt đền,hết bảo hành thì ra ga-ra cho nó lành.