Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Em định làm cái khung cho cái mui mới, may lại cái mui và thay bánh / niềng lớn hơn 1 chút (hiên nay niềng 16, vỏ 70, chắc em sẽ làm niềng 17-18 và vỏ to hơn, còn vỏ cũ, niềng cũ để dành lắp vào khi đi đăng kiểm).
Chỉnh sửa xe, nhờ các bác cho ý kiến

Và cái hình này là em tô vẽ lấy ý niệm....
Nhờ các bác cho ý kiến xem có nên làm không ??? và khoảng chừng bao nhiêu tiền...

Thanks các bác nhé :cool:

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Bánh to nó sẽ đụng hệ thống lái và lòng vè - bác nên cân nhắc. Mượn 1 bộ 18 về lắp thử trước khi mua nhé.

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Bác ơi, em biết vì sao hình nó không show rồi. Tại vì em up hình lên trang facebook, rồi link hình bên đó qua đây đó mà.
Ở bên mình thì FB nó bị "chập chờn" :D cho nên sẽ có lúc coi không được.
Xin bác thông cảm.

dq.phu nói:
Không thấy hình được bác ơi, toàn dấu x

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Cám ơn bác nhé, đúng là nên thử trước khi làm ...

Em định gắn thêm 1 cái thiết bị đưa bánh ra xa dàn nhíp và hệ thống lái, sẽ "đẩy" mỗi bánh ra ngoài khoảng 5cm. Nếu không được thì sẽ tìm 1 cái trục khác dài hơn, có số răng tương đương mà lắp vào.

Còn về dàn nhíp, chắc em sẽ gắn 1 cục cao su to vào dưới khung, giống như trên mấy xe tải, để ngăn không cho bánh nó đụng vào lòng vè ... :cool:

Con đường có vẻ chông gai đây ...

Không biết có đáng k0 nữa ...

Ural 375D nói:
Bánh to nó sẽ đụng hệ thống lái và lòng vè - bác nên cân nhắc. Mượn 1 bộ 18 về lắp thử trước khi mua nhé.

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Xin lỗi các bác vì hình không hiện ra. Bây giờ em up hình vào photobucket nên mới hiện ra. Các bác thông cảm nhé.

Em vẽ thêm cái mui và bộ khung, và bánh xe để xem như thế nào rồi mới dám thử tiếp. Em thì kém về đồ hoạ vi tính cho nên cứ tạm thời dùng màu tô vẽ thế này cho tiện.