Tập Lái
19/5/16
28
15
8
49
Con xe của bác khá là ổn với racechip thì cứ giữ chạy cho sướng đi nha! Đừng lăm le cái khác kaka.
Racechip used còn một đống ở đây tháo ra thanh lý mà kg ai dám mua nè!
Bác cho cái ảnh và những loại Racechip cần thanh lý đi , em mua cho !

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Kg tốn 1 xu nào mua chip nhưng sẽ tốn cả ngàn xu đổi xe haha!

Cho nói lại đó nha!

@BMW F30:
Chip tụi em xài thấy ổn nhất hiện tại cho dòng F BMW là Burgertuning chip, hay gọi JB4 chip, 100% xe gắn chạy ổn và kg có báo lỗi. Nhưng rất tiếc là dòng LCI dùng máy B48 hiện tại JB4 vẫn chưa có chip, nó mới cho dòng B58 340i LCI.
Máy B48 xe bác hiện tại trên thị trường có vài loại như racechip, CPA chip...nhưng racechip em sợ nó kg hạp như dòng pre LCI, bác có thể cân nhắc CPA chip xem sao, em đã order chip này cho một số xe Mercedes, chạy rất ổn hơn năm. Tính năng của nó hay hơn racechip + response luôn đó.
K đọc kỹ hả Hội chảng, bán F30 320i 2016 xuống 328i đời 2014-15 k tốn xu nào (nhiều khi còn đc thêm tiền) nhưng công suất thêm đc vài chục con ngựa, mạnh hơn rõ rệt :)

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác cho cái ảnh và những loại Racechip cần thanh lý đi , em mua cho !
Hiện có sẵn 2 cái dòng x28i và 1 cái dòng x20i, bác thu được bao nhiêu mỗi cái nt em nhé!

K đọc kỹ hả Hội chảng, bán F30 320i 2016 xuống 328i đời 2014-15 k tốn xu nào (nhiều khi còn đc thêm tiền) nhưng công suất thêm đc vài chục con ngựa, mạnh hơn rõ rệt :)
Cái này là under estimated rồi, 320i 2016 đã ra giấy rồi bán cách nào cũng khó mà đủ mua được 328i sx từ 2014 đâu nhé!

Tập Lái
19/5/16
28
15
8
49
Hiện có sẵn 2 cái dòng x28i và 1 cái dòng x20i, bác thu được bao nhiêu mỗi cái nt em nhé!
Bản Ultimate, cho loại động cơ nào bác cho biết luôn hộ em
Bác có con thì đặt tên thôi, ai lại bảo người mua đặt tên bao giờ !
Được em lấy cả 2

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/6/16
11
4
3
34
Các lọc gió performance như KN, Afe, BMC...đều tốt hơn lọc gió chính hãng về mặt performance cả, bác đừng lo lắng quá lưu lượng gió tăng lên khi gắn, xe nó sẽ tự động điều chỉnh.
Ưu điểm lớn nhất của các lọc này là: có thể cung cấp lưu lượng gió lớn và nhanh chóng, vệ sinh và xài được lâu hơn lọc chính hãng (thay theo km chỉ định)

Racechip cũng như các chip khác thôi, nó có tác dụng boost máy lên mạnh hơn. Em chỉ khuyên là kg nên dùng racechip với các xe BMW bản Châu âu nhập vào VN vì nó kg lành, dễ gây lỗi. Bác có thể tìm lựa chọn nhiều loại khác chuyên cho BMW lành hơn.

Gắn đi bác, kg ảnh hưởng gì đâu. Nhưng nếu nghe em khuyên thì nên xài lọc KHÔ hiệu Afe, tên là Pro Dry S thì thích hợp hơn ở thị trường nóng ẩm bụi nhiều như VN.

Con xe của bác khá là ổn với racechip thì cứ giữ chạy cho sướng đi nha! Đừng lăm le cái khác kaka.
Cảm ơn Bác đã trả lời giúp em. Cái Afe em thấy nó chỉ xài cho máy N20 thôi ạ. Tạm thời em xài K&N 1 thời gian xem sao

• Like
Reactions: Parts
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cảm ơn Bác đã trả lời giúp em. Cái Afe em thấy nó chỉ xài cho máy N20 thôi ạ. Tạm thời em xài K&N 1 thời gian xem sao
Bác có link hay mua chỗ nào có thể chia sẽ được kg? Cái lọc máy B48 em tìm mãi kg ra.

24/3/10
4.364
3.876
113
Các lọc gió performance như KN, Afe, BMC...đều tốt hơn lọc gió chính hãng về mặt performance cả, bác đừng lo lắng quá lưu lượng gió tăng lên khi gắn, xe nó sẽ tự động điều chỉnh.
Ưu điểm lớn nhất của các lọc này là: có thể cung cấp lưu lượng gió lớn và nhanh chóng, vệ sinh và xài được lâu hơn lọc chính hãng (thay theo km chỉ định)

Racechip cũng như các chip khác thôi, nó có tác dụng boost máy lên mạnh hơn. Em chỉ khuyên là kg nên dùng racechip với các xe BMW bản Châu âu nhập vào VN vì nó kg lành, dễ gây lỗi. Bác có thể tìm lựa chọn nhiều loại khác chuyên cho BMW lành hơn.

Gắn đi bác, kg ảnh hưởng gì đâu. Nhưng nếu nghe em khuyên thì nên xài lọc KHÔ hiệu Afe, tên là Pro Dry S thì thích hợp hơn ở thị trường nóng ẩm bụi nhiều như VN.

Máy N52N cho X5 3.0 có cái racechip used thanh lý nào xài ngon k a? PM cho giáhạt dẻ với nhé

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
@Xì Trum: máy hút khí tự nhiên ít chip lắm bác ạ, có cũng chỉ tăng xíu kg thấy rõ ràng như máy turbo. Bác muốn mạnh hơn cảm nhận rõ ràng chỉ có một cách là remap lại ECU, nhưng cách này tốn kém và bất tiện. X5 3.0 đủ mạnh để chạy rồi, happy với em nó đi bác.