Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Anh kia mua A/R = 2/8 mà tới 720k/kg lận anh ơi.
Nói nôm na, rubus và ara giá mua tại vườn ko cao đâu, ăn thua mang về chế biến nêm tẩm, chú nguyên chất (rang thô) ko thơm hừng hựt như trung nguyên (thành phần TN có ghi là bơ nữa). Ngoài ra nó cũng ko bóng và đen bóng đâu, bóng là có bơ và một số thành phần khác mà mình ko biết để có mùi thơm lừng lúc pha hay xay, còn đen là rang khét nó đen và sẽ đắng. Mình uống loại rang thô 3 năm nay từ lúc mua ở vựa cầu đất tới giờ quen vị, ko đắng quá và hạt ko đen bóng như quán ngoài pha và cũng ít bọt hơn. Nói nôm na mua rang thô ai uống khẩu vị ngoài quán (đã thêm gia vị tùy chỗ) thì sẽ chê nhưng cafe nguyên chất rang thô nó vậy. Giá rus, ara, moka cầu đất ko mắc đâu vì có lần mình đt kêu chủ vựa gởi bả tưởng mình là nông dân nên báo giá thu mua (loại chưa rang xay) là rubus 50k, ara 70k sau đó mình nói mình mua thành phẩm về uống nên nó báo lại là rubus 100k, ara 120k (ko chính xác lắm vì 3 năm rồi).

Chỉnh sửa cuối:
c3c confirmed
Hạng B2
7/6/17
135
5.264
98
52
Choáng váng luôn . Mình toàn cafe chai đóng sẵn lề đường . 10k ly ngon tuyệt vời . Hóng được tặng cafe xịn