Hạng F
5/3/05
8.718
72.108
113
đây
Tứn lé có biết kĩ thuật hít xà đơn hôn.
Mìn hít đất đc 20 cái . Hít xà đơn đc 1 cái , lên cái 2 méo nổi:(
Hồi trung học mình hít xà 20 cái, bây giờ hít đc 7 cái nhưng bỏ do viêm cơ
Hít đất thì ngày xưa 50 cái bây giờ 30 cái

• Like
Reactions: vucamry
Hạng D
21/4/10
3.121
36.161
113
HCM city
Chỗ nào anh, thấy bán toàn mấy cục tạ cát 8kg 5kg không anh
Anh vô mấy cửa hàng dụng cụ TDTT gần nhà thử. Hôm trước em đi mua cái cái bao vợt cầu lông cho thằng ku cửa hàng ở Lê Trọng Tấn, thấy bán đủ thứ: quần áo, giày đá banh, vợt cầu lông, vợt tenis. . . thấy có tạ gang luôn.

Hạng C
14/7/19
848
31.650
96
Thật ra mua dụng cụ tạ miếng về nhà tập ko có lợi và ko hiệu quả.

Đi tập ngoài, tháng 350k phòng đẹp rồi. nếu đóng 1 năm thì dc giảm 3 tháng là ít. vậy 1 năm đóng hơn 3tr chút mà rất bài bản và hiệu quả, có động lực ko gian thoáng, và dỉ nhiên sau 1 năm tuần tập 5 ngày/90'.là cơ thể khác liền

Tập nhà đầu tư tốn kém lắm. 5tr sắm bộ tạ chưa dc gì. và ko gian nơi đặc và tinh thần tập ko hăng say như đến phòng gym.

Hạng B2
11/11/09
261
16.596
93
Tứn lé có biết kĩ thuật hít xà đơn hôn.
Mìn hít đất đc 20 cái . Hít xà đơn đc 1 cái , lên cái 2 méo nổi:(
  • Bác hít được 1 cái thì quan tâm gì đến kỹ thuật ... bởi một lẻ : thể lực của bác không đạt để tập hít xà .
  • tại sao tuổi trẻ có thể dể dàng hít được nhiều cái ( dù không luyện tập ) , về già lại thấy khó .? Đơn giản vì động tác hít xà cần rất nhiều cơ kết hợp : toàn bộ cơ lưng , cơ ngực trên , và đặc biệt là cơ cẵng tay ... về già , các cơ đều yếu thì chịu thôi bác .!
  • Vẫn có cách để bác hít xà được nhiều cái hơn ... nhưng xét cho cùng vẫn thế , tập động tác khác tốt hơn . Khi nào thể lực mình tốt rồi thì quay lại hít xà .!

Hạng D
16/3/09
3.297
52.130
113
www.tet.com
  • Bác hít được 1 cái thì quan tâm gì đến kỹ thuật ... bởi một lẻ : thể lực của bác không đạt để tập hít xà .
  • tại sao tuổi trẻ có thể dể dàng hít được nhiều cái ( dù không luyện tập ) , về già lại thấy khó .? Đơn giản vì động tác hít xà cần rất nhiều cơ kết hợp : toàn bộ cơ lưng , cơ ngực trên , và đặc biệt là cơ cẵng tay ... về già , các cơ đều yếu thì chịu thôi bác .!
  • Vẫn có cách để bác hít xà được nhiều cái hơn ... nhưng xét cho cùng vẫn thế , tập động tác khác tốt hơn . Khi nào thể lực mình tốt rồi thì quay lại hít xà .!
Tập hít cho thẳng cái lưng thôi anh. Chắc giờ đu người khỏi hít :)

• Like
Reactions: pack
Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Theo e nên tập insanity hơn ,khoẻ va bền sức chứ tập tạ chỉ dược gọn đẹp chứ ko khoẻ lắm.Xuống bụng cực nhanh nữa.