Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Xin chào các Bác, các Thím, em có vấn đề cần các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp:
Em năm nay 40, công việc ổn định, thu nhập tốt, tích lũy được khoảng 5 tỏi ( mỗi năm sẽ tăng thu thêm 500 - 700 chai), có 1 con gái duy nhất 12 tuổi đang học lớp 7, em dự định cho cháu du học Mỹ khi học hết lớp 9 hoặc sớm hơn, e có 2 người cháu đang du học bên cali và có nhà riêng bên đó, và một số người bà con cũng ở Mỹ
Theo các Bác con e du học vậy có sớm k? nếu đi thì ở homestay hay nhà người thân ? chi phí khoảng bao nhiêu a? thủ tục ntn?
Em xin chân thành cảm ơn và mong các Bác giúp ( e k rành tiếng Anh và cũng gà mờ các loại thủ tục lắm)

Hạng D
16/12/09
1.178
10.854
113
Xin chào các Bác, các Thím, em có vấn đề cần các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp:
Em năm nay 40, công việc ổn định, thu nhập tốt, tích lũy được khoảng 5 tỏi ( mỗi năm sẽ tăng thu thêm 500 - 700 chai), có 1 con gái duy nhất 12 tuổi đang học lớp 7, em dự định cho cháu du học Mỹ khi học hết lớp 9 hoặc sớm hơn, e có 2 người cháu đang du học bên cali và có nhà riêng bên đó, và một số người bà con cũng ở Mỹ
Theo các Bác con e du học vậy có sớm k? nếu đi thì ở homestay hay nhà người thân ? chi phí khoảng bao nhiêu a? thủ tục ntn?
Em xin chân thành cảm ơn và mong các Bác giúp ( e k rành tiếng Anh và cũng gà mờ các loại thủ tục lắm)
cấp 3 đi là ok rồi, nên ở homestay, bên đó kêu là người thân nhưng họ cũng không thích đâu, ở chơi vài tháng thì ok, còn mấy năm thì nên ở ngoài.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.503
113
Có 1 cô công chúa..mà Bác can đảm cho đi học một mình ở xa...tốt nhất là lo luôn cho gấu đi cùng....hay là gởi người thân trong gia đình cho an tâm ....hehe

• Like
Reactions: abcmorning
Hạng B1
15/7/10
72
18
8
Lên học xong lớp 10(cho đi học lại lớp 9) vì khi học 1 năm cấp 3 ở VN sẽ có bạn bè mới rất có ý nghĩa cho tương lai sau này.
Ở homestay họ bao ăn-ở kể cả đưa rước đi học.Đã cho con đi du học thì tuyệt đối ko nhờ vả bất kì ai, phiền ko đáng.
Chi phí học phổ thông + ăn ở khoảng usd35k - 50k tùy trường tùy bang. Chi phí đi thăm con khoảng 25k/lần.
Thủ tục : Thuê dịch vụ họ sẽ giới thiệu một số trường hoặc nhờ người thân tìm giúp trường tốt ở NY or Boston, phí DV cỡ 1000us.

• Like
psy confirmed
Tập Lái
15/9/17
0
2
3
54
Ở ký túc xá của trường cũng ok lắm bác. Tổng chi phí, như bác gì trên nói, tầm 30-50k/năm. F1 định đi bang nào?

• Like
Hạng B1
13/10/10
71
138
33
E dự cho con ở cali nhà người thân ( k phải người ở Mỹ mà người thân e ở vn mua nhà bên đó cho 2 người cháu ở) vì có người nhà e yên tâm hơn, thủ tục lo từ bây h hay khi con vào lớp 9?

Hạng D
9/7/12
2.272
5.511
113
Cho cháu đi học các trường song ngữ ở Việt Nam để làm quen với các môn, toán, khoa học, xã hội (dạy bằng tiếng Anh) cũng như tiếp cận cách dạy & học gần giống bên đó

Tham gia tìm hiểu các chương trình du học của ILA, Việt úc... cho cháu du học hè thử (03, 04 tuần) xem có phù hợp không trước khi quyết định

Về độ tuổi có lẽ cấp 03 là phù hợp, nhỏ hơn thì xuất khẩu kèm theo gấu ..

• Like
Hạng B1
13/10/10
71
138
33
E chân thành cảm ơn các bác, hè này e cho con đi du học hè theo ila ( cháu đang học ila), con e đang học trường công lớp 7, nếu chuyển sang song ngữ sợ có ảnh hưởng gì không, e tính để cháu học đến hết lớp 8, sang lớp 9 qua Mỹ học luôn đc k?