Tập Lái
17/10/16
19
12
3
59
RSB gắn loại 19 theo mình là vừa, vì stock nó có 16 cảm thấy hơi “dẻo”, 20 thì lại hơi cứng. Balance thôi anh.
Thay cặp LED pha đá phà phà sướng hơn cái halogen đèn dầu. Tản nhiệt nó nằm phía ngoài choá đèn nên ko ảnh hưởng chi hết.
LED đèn cos dùng mạch rồi, nếu muốn nâng cấp thì chỉ có nước xẻ đèn khoét lỗ đưa bi vào thôi. Em ko thích mổ xẻ, nên chọn phương án nâng đèn gầm thành bi-xenon chạy sướng hơn.

Bác cho hỏi, bác thay cái đèn dầu kia bằng đèn Led loại/hãng nào vậy. Tôi cũng đang muốn thay mà chưa biết dùng loại nào cho hợp.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.140
113
Bác cho hỏi, bác thay cái đèn dầu kia bằng đèn Led loại/hãng nào vậy. Tôi cũng đang muốn thay mà chưa biết dùng loại nào cho hợp.
Bác cứ ra mấy tiệm đèn ngta tư vứn cho ạ, miễn cùng chân là OK.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.205
113
Swaybar = gắn thì xe cứng hơn, nhưng tùy nhu cầu và cảm nhận gắn hay k! có bác gắn RSB mà vẫn chưa "phê" gắn thêm Rotuyn độ nữa = ngồi hàng sau thì nẩy Đít phải biết
Đèn Led = mát hơn Hallogen nhiều và dùng thấy thích hơn đặc biệt đèn Xi-nhan

RSB gắn loại 19 theo mình là vừa, vì stock nó có 16 cảm thấy hơi “dẻo”, 20 thì lại hơi cứng. Balance thôi anh.
Thay cặp LED pha đá phà phà sướng hơn cái halogen đèn dầu. Tản nhiệt nó nằm phía ngoài choá đèn nên ko ảnh hưởng chi hết.
LED đèn cos dùng mạch rồi, nếu muốn nâng cấp thì chỉ có nước xẻ đèn khoét lỗ đưa bi vào thôi. Em ko thích mổ xẻ, nên chọn phương án nâng đèn gầm thành bi-xenon chạy sướng hơn.

Thanks 2 anh, em vừa thay bóng low-beam H11 vào, chỉ đơn giản gắn vào là xài thôi. Mà nghe tụi Tây nói phải khoan 1 lỗ ở cái che bụi để thông khí cho mát đèn nó mới bền, mà em có thấy miếng che bụi nào đâu.

Cho điểm Outback sau khi chạy được gần 50k km

Attachments

Hạng F
13/9/07
7.049
48.470
113
Vậy có cần khoan 1 lỗ thông hơi cho mát ko anh?
Nó tản nhiệt ra cái chuôi đủ rồi anh. Đèn led ở trong mát rượi vì nhiệt nó dồn ra đuôi nhôm hết rồi. Anh mà khoét rộng miếng chụp bụi thì bụi, nước nó vô sẽ làm hư choá đấy

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.205
113
Nó tản nhiệt ra cái chuôi đủ rồi anh. Đèn led ở trong mát rượi vì nhiệt nó dồn ra đuôi nhôm hết rồi. Anh mà khoét rộng miếng chụp bụi thì bụi, nước nó vô sẽ làm hư choá đấy
Thanks anh, mình mới đánh bóng xe bằng sơn ceramic đây. Đi mưa sạch lắm, nước tuột xuống hết.

Cho điểm Outback sau khi chạy được gần 50k km

Attachments

Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Bác chủ bán xe rồi thì cho mình xin giá cuối tham khảo nhé. Có giá rồi mìn cảm ơn sau.