Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
Em cũng mới nhận được thư mời chạy thử em Navara này (mói cho đăng ký thôi, khi nào có xe về mới cho chạy thử). Em nghĩ chắc anh em trong box mình cũng đều nhận được lời mời này.
Em đề xuất, F1 yêu cầu bác Hino89 mang em nó ra chân cầu Phú Mỹ tổ chức kéo co, tắm bùn tí, để ace còn xem khả năng sinh lý, sức khỏe ... sinh sản của em nó.
Nhân tiện cũng nhắc nhở ề câu truyện Giai tân Ku đỏ của bác Lơ và lý do thành công của Mít. Nít mà cũng làm giống Mít có khi lại bán chạy hơn MÍt ấy chứ.
Bác Lơ nhận Navara roài thì cứ để Giai tân sang nhà em ở nhé, em đăng ký trước roài đấy. (em nó xong nhiệm vụ roài, Mít hem ý kiến gì đâu hen)

Hạng B1
20/11/10
64
3
0
cảm ơn mấy bác. nhưng e hỏi thiệt tại e ko rành về kỹ thuật. Mekong thì tiu, nghe nói ko có đồ thay.
UAZ thì wa tốt nhưng ko có máy lạnh, đi off thì được chứ để chở vợ cả đi ko ổn. bởi vậy e mới tính tìm em Niva cho lành, nhỏ dễ thêm máy lạnh. mấy bác thấy sao.
e tính máy gôd thì đi với mấy bác luôn

mong ý kiến mấy bác cho e lời khuyên. bữa g hỏi mua xe mà ko biế tìm e nào nữa.

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
chủ yếu phụ thuộc tài chính và độ máu thôi bác ơi, nếu nhẹ túi thì phải tìm con có thương hiệu phổ biến chút để dễ kiếm đồ và dễ độ. đặc biệt phải đam mê, chịu tìm tòi và chịu cực. uaz cũng được, có thể lắp máy lạnh ngon lành, phụ tùng rẻ đi off rất chiến. chúc bác sớm tìm được vợ lẽ

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
xe nào offroad cũng ngon lành, quan trọng máu và phải trang bị. Xe mua giá nào thì cũng phải trang bị thêm khoảng 100chai nữa thì mới offroad ngon lành ...:D

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Con Niva ko có số mạnh chơi ko thích lắm với lại máy móc no ko bền lắm đâu bác .bụi thì uazt còn ko thi kiếm con pick up hoặc land cộc nào đó mà độ cho ngon .

Hạng B2
20/10/10
406
5
18
TP.HCM
Emdangtaplai nói:
cagico1 nói:
Chào các bác
Mấy ngày hôm nay ngồi đọc nguyên chuyên mục OS Offroad, em thấy kính phục các bác quá. Giờ em thấy máu quá, em thì chả rành gì về máy móc và xe cộ. Mấy bác cho em hỏi chiếc xe Vàng Anh của F1 giá nhiêu vậy mấy bác?
Con ấy nghe đồn có người trả tỷ mấy mà F1 vẫn lắc đầu bác ạ. 

xe của F1 là land cộc phải k các bác? E đang định kiếm con vợ 3 như của F1, land cộc mua về và độ lên như của F1 giá tầm bao nhiêu các bác, con này chủ yếu là đi off thôi.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
xe của F1 là 4runner, còn land cộc tầm 150t, về độ thêm 100t nữa...

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
DAOTHOAT nói:
Con Niva ko có số mạnh chơi ko thích lắm với lại máy móc no ko bền lắm đâu bác .bụi thì uazt còn ko thi kiếm con pick up hoặc land cộc nào đó mà độ cho ngon .

Em không biết bác đã lên Niva thật bao giờ chưa. Niva nguyên bản ngoài số mạnh ra còn có thứ mà không con UAZ nào có là khóa vi sai trung tâm vì nó là kết cấu 2 cầu toàn thời gian. Nếu Niva là xe đời Hán thì phần lớn UAZ các bác mua được với giá của Niva chắc toàn đời Tần hoặc thâm chí đời Tây Chu quá. Chưa kể UAZ nếu xuất thân từ quân ngũ ra thì em cũng không dám chắc về độ bền máy móc thế nào. Về khoản off-road thì em không dám bàn vì em chưa đi bao giờ chứ về các khoản khác như tính kinh tế (UAZ ăn xăng ít nhất cũng gấp đội Niva), tính đa dụng (đố bác nào chở cả nhà đi chơi hoặc chở bà xã đi siêu thị bằng UAZ được), tính tiện nghi (máy lạnh, cách âm, cách nhiệt, chống gió bụi, chống nắng,...) thì UAZ không có cửa nào so với Niva hết bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Niva cũng là lựa chọn tốt đấy.
Các tính năng đa dụng hơn hẳn UAZ, thêm vào tính thẩm mỹ nên làm nên hình nhìn bắt mắt.
Máy nhỏ nhưng kết cấu hộp số và 2 cầu toàn thời gian làm cho khả năng off của Niva tăng đáng kể, điển hình là con terios ...

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
<span style=""color: #00ccff;"">Em không biết bác đã lên Niva thật bao giờ chưa. Niva nguyên bản ngoài số mạnh ra còn có thứ mà không con UAZ nào có là khóa vi sai trung tâm vì nó là kết cấu 2 cầu toàn thời gian </span>
Khóa vi sai trung tâm khi cài vào tính năng tác dụng như Uaz cài đủ 2 cầu thôi  chưa có tác dụng "khóa vi sai để tăng khả năng vượt lầy" đâu bác ơi.
Mỗi loại xe đều có cái hay riêng, cứ ham chơi là dần sẽ biết hết các bác nhể. Xe nào muốn chơi OFF đều phải có tý độ mới ...đỡ bị kéo

Last edited by a moderator: