Tập Lái
18/7/04
34
0
0
44
Vietnam
RE: Cho E hỏi đèn xanh đỏ ở khu vực dốc Bác Cổ - HN

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: lebaphuc

E đi từ Tràng Tiền, vòng qua Nhà hát lớn, chạy ra đường đê Trần Quang Khải.
E đi đến đoạn cắt với Trần Quang Khải thì ko biết có phải dừng lại theo tín hiệu đèn xanh đèn đỏ ở phía bên kia đường ko? (đèn xanh đỏ dành cho luồng giao thông từ đường đê bên kia đi xuống)
E hỏi điều này hơi ngây ngô bởi 2 lý do:
1. Hôm trước có 1 bác xe tải biển 29T tự nhiên dừng lại chờ đèn xanh phía bên kia đường mới đi tiếp và rẽ phải.
2. Ở ngay đầu đoạn đường này thường xuyên có mấy bác CSGT đứng đó.
Nên E rất sợ 1 ngày nào đó bị dính đoạn này. E muốn hỏi để xác minh lại cho chắc!

Các phương tiện lưu thông trên đường phải chịu sự điều khiển của biển và đèn ở bên phải làn đường của mình. Vì thế nếu mình đi làn đường riêng và bên phải không có biển, đèn gì thì cứ đi!

Bác ttq có thể cho em biết bác trích dẫn điều trên ở đâu ko ạ? em rất muốn biết để còn cãi nhau với xxx khi bị toét :D

Trường hợp này tương tự như ở cây xăng Lê Trọng Tấn. Nếu các bác đi từ trường Y, rẽ phải Trường Chinh và tiếp tục muốn rẽ trái để vào Lê Trọng Tấn. Ngay chỗ rẽ trái đó, em tìm mỏi mắt ko ra cái đèn hiệu giao thông nào, nhưng phía đối diện (Trường Chinh, chiều từ Ngã Tư Sở lại) thì lại có đèn tín hiệu. Khi cái đèn đó đỏ, em chẳng biết nên đi (rẽ trái vào Lê Trọng Tấn) hay nên dừng [>:][>:][>:]

Các bác tư vấn em với ...

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Đi qua đoạn đó đi chậm lại và bật singnal rẽ phải là đúng luật

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Đèn đấy dành cho chiều từ trên đê xuống và chiều Trần Quang Khải từ Long Biên đi Bác Cổ (cũng chỉ có 1 chiều này thôi), không ảnh hưởng gì đến chiều Tràng Tiền lên. Từ Tràng tiền lên thì đã có gờ giảm tốc -> easy.

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Ý kiến của người có kinh nghiệm (đã từng thất bại): Khi rẽ phải bật signal xin rẽ, vì từ đường không ưu tiên ra đường ưu tiên. Được cái phạt ở đây sướng nhất - cách kho bạc HN 50m)

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Ở chỗ này em thấy nhiều bác bị dính rồi, thực tế cũng ko hiểu như các bác nói là ko bật xinhan hay pải chờ đèn xanh ở bên kia nữa. Bác nào đã dính cho tí kinh nghiệm :D.
Nên nhiều khi em cứ cẩn thận đi vòng 1 chút đến VCB thì rẻ vào Trần Quang Khải cho chắc cú ko các bác***đói đứng đấy hay bắt lỗi linh tinh lắm.

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Chính xác một đ/c thiếu tá CSGT giải thích khi stop tôi: "anh có quyền rẽ vì không có đèn t/h giao thông từ phía Nhà Hát lớn, nhưng anh không bật xi nhan là sai luật vì từ đường không ưu tiên vào đường ưu tiên là phải xin đường trước khi rẽ". Mình thấy cũng đúng và từ đó, bất kể rẽ vào đâu, kể cả ngã 2 tôi đều xi nhan.

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Trích đoạn: anhbq

Chính xác một đ/c thiếu tá CSGT giải thích khi stop tôi: "anh có quyền rẽ vì không có đèn t/h giao thông từ phía Nhà Hát lớn, nhưng anh không bật xi nhan là sai luật vì từ đường không ưu tiên vào đường ưu tiên là phải xin đường trước khi rẽ". Mình thấy cũng đúng và từ đó, bất kể rẽ vào đâu, kể cả ngã 2 tôi đều xi nhan.
Nhưng khi đã bật xinhan mà đồng chí thiếu tá lại phạt bác tội ko cài dây bảo hiểm khi lái xe thì sao, lúc đó thì botaytoanthan.com thôi :D:D

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Trích đoạn: anhbq

Ý kiến của người có kinh nghiệm (đã từng thất bại): Khi rẽ phải bật signal xin rẽ, vì từ đường không ưu tiên ra đường ưu tiên. Được cái phạt ở đây sướng nhất - cách kho bạc HN 50m)

Chẳng vì ưu tiên hay không, khi chuyển hướng phải signal là điều tối thiểu khi lái xe cần biết. [8|]

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Ngã 2 là cái gì hả bác?
Chắc ý bác ấy muốn nói là đoạn phố gấp khúc