Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
sao ngộ vậy ta, e xài thấy bt mà, rất ok, bắt sóng tốt và chính xác, speed ko chính xác lắm bằng gps cam hành trình e đang xài, còn lại đều thấy ok mà

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
del, sorry các bác e nói lộn qua gps của cam hành trình, gps cam hành trình thì e để ngay trên góc đuôi kính lái thấy bắt sóng ok, còn gps của dvd vẫn bắt ok, ko thấy tín hiệu yếu hay gì

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/11/15
46
27
8
41
e thì để cục anten ngay trên taplô ở sát góc đuôi kính lái bên phụ, các bác thử vị trí này xem sao, xe e cũng dán film rồi, xài hơn năm trời đâu thấy vấn đề gì ta, chip xử lý hơi chậm chút thôi nhưng vẫn chấp nhận đc, nói chung là ổn mà
Vietmap bảo do loại fim dán của xe Mazda 2...

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Vietmap bảo do loại fim dán của xe Mazda 2...
anten gps có bán rời bên ngoài, nếu bác nghi ngờ do anten yếu thì bác thử đổi cục gps của xe khác thử xe tín hiệu có ok ko, nếu ok tức là cục đang xài bị weak signal thì bác đổi cục khác, ra Nhật Tảo hỏi cũng có (mấy bác thợ điện chỉ em), ko thì bác tìm cục gps rời của BlackVue thử, ~ 1tr mấy, có cơ sở so sánh rồi thì quay ra VM nói chuyện, vừa rồi đọc tin thấy bác boss VM mới mất khi còn trẻ quá nên chắc cty cũng bị ảnh hưởng ít nhiều

Hạng D
17/3/05
1.760
7.966
113
51
MFC
Bác xài đồ rời của VM hay xài màn hình xe ?
- Nếu đồ rời : đem BH
- Nếu là thẻ nhớ gắn màn hình xe : kiếm thằng bán cái đầu đó chửi

Nói về Vietmap em chỉ nói 1 chữ thôi: chán.
Đôi lúc mún ủng hộ người Việt dùng hàng Việt nhưng hàng Việt map mà toàn linh kiện của Trung Quốc ( mà là loại linh kiện dỏm của TQ chứ ko đc loại linh kiện tốt) nên chỉ đc cái mã, còn lại thì chán và chập cheng lắm. Sài Vietmap mà toàn phải xách theo cái iphone để dùng Sygic cho nó nhanh. Ví dụ: đang ở Sài Gòn định vị đến Vũng Tàu, xe chạy tới Vũng Tàu rồi mà Vietmap vẫn còn đang mò mẫm chưa định vị ra, moá !

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Bác xài đồ rời của VM hay xài màn hình xe ?
- Nếu đồ rời : đem BH
- Nếu là thẻ nhớ gắn màn hình xe : kiếm thằng bán cái đầu đó chửi
Cảm ơn bác, em đã làm theo lời bác, đem lên thằng bảo hành, chửi cho 1 trận, nó lấy nguyên cụm về bảo hành, mất 3 ngày, h chạy ào ào, ngon lành cành đào hè hè hè.

• Like
Reactions: 100mph
Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Cho mình hỏi đầu Pioneer AVH 8850 có xài thẻ nhớ VM được không bác. Cái DVD có sẵn khe cắm thẻ nhớ. Cám ơn bác

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Mấy bác nói sap chứ em xài VM thấy ok lắm, chỉ có điều cái GPS trong DVD củ chuối thôi.
Hôm Tết, em mở VM trên DVD, chạy lúc có lúc không. Ghét quá tải lên ĐT, cài chạy ok liền, dẫn đường phà phà. Chuẩn luôn.

• Like
Reactions: minhtv2000
Bác xem lại, Vietmap (phần mềm) thuộc trí tuệ của Đài Loan bác ui, anh Việt Nam mình dùng hồn Đài Loan thân Trung Quốc dỏm, gom về bán cho người Việt nên nó cứ chập chờn lạ rứa ! Hic.
Phần mềm do Vietmap cập nhật bác, còn phần cứng thì đúng là của TQ thật. Hàng điện tử của mình, nếu nói made in VN thì chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi.
Em thì ko quan tâm lắm nơi sx, chỉ cần chất lượng ok, giá thành ok, chế độ bảo hành ok là em múc thôi.

• Like
Reactions: singapore12