Tập Lái
27/10/17
20
116
29
39
Cho mình hỏi nhé. Nếu ko giấy tờ hợp lý sao lúc trước họ mua ? Giờ họ vẫn mua. Ko phải riêng 1 mình bạn nhé. Có mấy trăm ng đấy.
Nếu có vấn đề thì những ng mua trước ầm ĩ rồi.
Ko biết có ai mua ko chứ hồi mới ra bán giá trên đọt cây, chơi ký hđ góp vốn là thấy mệt rồi. Xong xách các mác shark ra để pr. Shark gì thấy gớm. Có dạo anh nào trên này còn thấy đăng bán cả nguyên lô đất của dự án nữa. Ai mua mua chứ mình chịu chết. Mình là mình vẫn thích tối kê cao gối ngủ chứ ko có hứng thú thấp thỏm hồi hộp rồi đi câu kéo, khua môi múa mép để tống cái nợ cho ng khác. Mình ko có khả năng đó

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Hợp đồng thì để hợp đồng vay vốn, mục đích vay là sản xuất kinh doanh ? Sao ko ghi mục đích là để xây căn hộ ?

Thời hạn trả lãi là 5 năm sau ngày kết thúc hợp đồng vay ?

Sổ đỏ là công ty BĐS Minh Anh ? Minh Anh quan hệ ntn với TTC ?

Giá thì hơn 60tr/m2. giá cũng k phải thơm để ôm bom, thôi cứ phải lý xong, nhú lên mặt đất thì mới quyết chơi với bác TTC hay k

Cho em hỏi về Dự Án D- homme ở Quận 6 nhé mọi người?

Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Ko biết có ai mua ko chứ hồi mới ra bán giá trên đọt cây, chơi ký hđ góp vốn là thấy mệt rồi. Xong xách các mác shark ra để pr. Shark gì thấy gớm. Có dạo anh nào trên này còn thấy đăng bán cả nguyên lô đất của dự án nữa. Ai mua mua chứ mình chịu chết. Mình là mình vẫn thích tối kê cao gối ngủ chứ ko có hứng thú thấp thỏm hồi hộp rồi đi câu kéo, khua môi múa mép để tống cái nợ cho ng khác. Mình ko có khả năng đó
Anh cứ nó giá cao vậy anh so sánh với dự án nào ?

Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Hợp đồng thì để hợp đồng vay vốn, mục đích vay là sản xuất kinh doanh ? Sao ko ghi mục đích là để xây căn hộ ?

Thời hạn trả lãi là 5 năm sau ngày kết thúc hợp đồng vay ?

Sổ đỏ là công ty BĐS Minh Anh ? Minh Anh quan hệ ntn với TTC ?

Giá thì hơn 60tr/m2. giá cũng k phải thơm để ôm bom, thôi cứ phải lý xong, nhú lên mặt đất thì mới quyết chơi với bác TTC hay k

View attachment 2221932
Cty Minh Anh là cty chi nhánh của DHA đấy.
Nếu anh muốn chờ thì cứ chờ . Nhưng giá trị bds tăng từng năm nhé. Nếu anh chờ thì em ko biết sao này anh có biết còn giá đó không ?

Hạng B2
17/6/19
471
276
63
đi chơi ko mất gì. Đù má thời gian là con cạt gì mà kêu ko mất gì. Cứ lảm nhảm càng nói càng ngu

Tập Lái
27/10/17
20
116
29
39
Anh cứ nó giá cao vậy anh so sánh với dự án nào ?
Thời đó lúc sales gọi mình laf khoảng 2018, giá dự kiến của dhomme tầm 60tr/m2 cho cái dự án tự gọi là cao cấp, quận 6 chưa có gì. Hđ góp vốn. Ớn ăn quá nên ko rớ vào

Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Thời đó lúc sales gọi mình laf khoảng 2018, giá dự kiến của dhomme tầm 60tr/m2 cho cái dự án tự gọi là cao cấp, quận 6 chưa có gì. Hđ góp vốn. Ớn ăn quá nên ko rớ vào
Nếu là em , em cũng vậy thôi. Vậy anh có bao giờ tự hỏi cái này có gì sao nó tự gọi là cao cấp ? Có mấy dự án khác thì sao.
Vị trí bds bán giá như thế có chính xác ko ? ( Theo em thì khó lém để định giá về bds)
Theo em là vậy.

Tập Lái
27/10/17
20
116
29
39
Nếu là em , em cũng vậy thôi. Vậy anh có bao giờ tự hỏi cái này có gì sao nó tự gọi là cao cấp ? Có mấy dự án khác thì sao.
Vị trí bds bán giá như thế có chính xác ko ? ( Theo em thì khó lém để định giá về bds)
Theo em là vậy.
:D chịu khó kiếm lại mấy topic cũ nhá, sẽ có câu trả lời. Chứ túm gọn cái là ai.mua hông biết chứ tui thì hông. Lý do đã nêu. Hết!

• Like
Reactions: phuvinhvui
Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Giải thích ở đây luôn đi
Nếu mình ký hợp Vay Vốn ở giá dự kiến khoảng 58 - 60 tr/m2. Chủ đầu tư cam kết 9%/năm trên giá đó. Nếu giá bds vượt qua giá đó thì chủ đầu tư hủy hợp đồng.
VD: nếu giá tăng khoảng 65tr/m2 thì chủ đầu hủy hợp đồng . Như nếu giá bds tăng thì ai có lời ?
Còn trường về nhà đầu tư thì hợp đồng vay vốn tỉ lệ như vậy để bảo đảm trách nhiệm của nhà đầu tư đối với chủ đầu tư.
VD: anh hợp đồng 5 năm mà sao 1 2 năm rút ra hủy hợp đồng thì tiền đâu mà chủ đầu tư xoay xở tiếp ?

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Nếu mình ký hợp Vay Vốn ở giá dự kiến khoảng 58 - 60 tr/m2. Chủ đầu tư cam kết 9%/năm trên giá đó. Nếu giá bds vượt qua giá đó thì chủ đầu tư hủy hợp đồng.
VD: nếu giá tăng khoảng 65tr/m2 thì chủ đầu hủy hợp đồng . Như nếu giá bds tăng thì ai có lời ?
Còn trường về nhà đầu tư thì hợp đồng vay vốn tỉ lệ như vậy để bảo đảm trách nhiệm của nhà đầu tư đối với chủ đầu tư.
VD: anh hợp đồng 5 năm mà sao 1 2 năm rút ra hủy hợp đồng thì tiền đâu mà chủ đầu tư xoay xở tiếp ?
Càng nói càng lòi cái dở của Dhome. " giá bđs tăng ai có lời?". Tăng lên 65tr cđt hủy hđ rồi thì cđt lời chứ ai. 2020 rồi mà cđt còn tính chơi trên đầu trên cổ kh