Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
RE: Cho em hỏi cái này gấp

Dã man quá, em cũng phải mua lại chính Logo của mình một lần rồi! xe em mà nó còn chơi mất 2 cái... nút đầu van bằng inox thì hết chỗ nói luôn!

O.S.P.D
25/5/05
638
15
18
44
Hóc Môn

Trích đoạn: Nexus
Tất cả tụi bán đồ xe ở các chợ phụ tùng đều có thể hỏi ra đúng món đồ của bác bị mất - sau khi bác cho biết : lúc nào- ở đâu- xe gì - Mặc dù xe có chống trộm nhưng bẻ gương thì còn kiu chứ vặt gạt nước ko bao giờ kiu hết, nếu nó vặn con tán mà lấy đi còn đỡ, nhiều thằng bẻ luôn ko thương tiếc, Bác có kế hoặch gì đề phòng nữa chưa? con xe bác còn nhiều thứ ngon lắm đấy - bác chụp 1 con ốc gì đó lên cái ốc vặn đó, cho nó hết khoá nào vặn được cái gạt mưa nữa
Xe Maz3 nó có sẵn cái chụp bác ạ.Vậy mà nó lấy được mới hay,tụi này chuyên nghiệp,nó đem đầy đủ đồ nghề để mở.Cũng may nhờ thế nên không tróc sơn.
À tiện đây cho em hỏi luôn ,có loại chống trộm nào báo động ( hú còi hoặc chớp đèn...) mỗi khi đụng vào xe không vậy?

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Có loại đụng vô kêu. nhưng tụi trộm nó đứng xa chọi cục đá vô xe bác trước xem có gắn cái đó không sau đó nó mới hành động bác ạ. hơn nữa chó mèo, vé số....đều rú inh ỏi hết.

Duy nhất một cách phòng là bắn bỏ hết trộm chứ đừng có đem lên phường lên xã phạt vớ phạt vẩn rùi tha về...

Than ơi ai cũng có học qua chương trình đạo đức ở phổ thông cơ sở thế mà sao người gian nhiều thế? Trộm cắp nhiều quá!!!

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác mua cái áo trùm xe đi, thỉnh thỏang 15' vào nhà thì cứ trùm lại, trộm nó không biết dưới cái áo trùm kia có cái gì gắn bảo hiểm hay cưa, loại nào. thế là nó cũng ngại đi một tý - Bọn nó trước khi vặt cũng đảo qua đảo lại rồi, nghía xong món hàng rồi ra góc xa móc đúng đồ nghề thứ đó ra chạy lại vặt - bác trùm áo mưa thì nó chịu, bóc cái áo mưa ra thì Nghĩa lộ ngay - cách này cũng chỉ chữa cháy 15' thôi, còn đâu là xe đâu ta đó bác ạ -

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: hoatran
Than ơi ai cũng có học qua chương trình đạo đức ở phổ thông cơ sở thế mà sao người gian nhiều thế? Trộm cắp nhiều quá!!!
Trước đây em cũng nghĩ như bác, nhưng sau này mới phát hiện ra là mấy thằng chuyên chôm chỉa đó nó .... hổng có chịu học Phổ Thông...![&:]

Hạng B2
2/2/05
199
0
0

Theo tôi cách chốm trộm tốt nhất là đừng mua lại đồ ăn trộm.... Mua thế khác nào khuyến khích chúng nó tiếp tục đi chôm... Thằng trộm vô giáo dục đã dành, thằng đi mua đồ ăn trộm cũng đừng cho là mình sáng suốt .... Nói vậy đúng thì xin các bác tha thứ em ăn nói lỗ lãng, sai thì xin các bác bỏ quá và chỉ bảo cho em ...

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Em cũng ủng hộ bác Ông Tướng đấy ạ!:)

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: ongtuong

Theo tôi cách chốm trộm tốt nhất là đừng mua lại đồ ăn trộm.... Mua thế khác nào khuyến khích chúng nó tiếp tục đi chôm... Thằng trộm vô giáo dục đã dành, thằng đi mua đồ ăn trộm cũng đừng cho là mình sáng suốt .... Nói vậy đúng thì xin các bác tha thứ em ăn nói lỗ lãng, sai thì xin các bác bỏ quá và chỉ bảo cho em ...

Thế thì phải mua đồ mình bị mất ở đâu hả bác??? [8|]

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Nói như bác Ông tướng thì khó lắm, mình đâu có mua lại được của thằng trộm, mua của thằng chuyên tiêu thụ đồ ăn trộm chứ! Chứ gặp đúng thằng trộm của mình thì đã múc bỏ mịa nó rồi mua bán gì nữa... Tôi hỏi bác thế nếu đi mấy cái xe nó không có phụ tùng mà bị mất thì lấy cái gì thay, sang Tây mà mua à?

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

Trích đoạn: ongtuong

nói thì đúng là rất có lý nhưng mà thí dụ mua cùng một món đồ mà giá là 2t và 1t thì bác chọn mua cái nào hehe!

Status
Không mở trả lời sau này.