Tập Lái
26/4/11
2
0
0
vì sao khi chạy thì bánh của những chiếc rolls royce quay nhưng biểu tượng RR trên bánh lại không quay?
nhìn kĩ bánh của những chiếc rolls royce đời mới sẽ phát hiện ra.
các bác vào trang youtube.com rồi gõ "building rolls royce" rồi xem hộ em.
các bác vào xem rồi chỉ giáo giúp cho. em nghĩ mãi mà không biết họ làm cách nào mà đc như vậy. cảm ơn các bác nhiều nha.:cool::cool::cool:

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Em tìm được dòng này hy vọng có ích cho bác, em cũng không biết dịch sao nữa :D

The Rolls-Royce Phantom has anti-spinners — the "RR" logo in the center of the hub is mounted on a spinner with an offset weight designed to ensure that the logo is always the right way up when the car is parked. The hubometers used on large trucks and buses operate basically by this same principle.

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em cũng thắc mắc ké luôn vì nó cũng có 1 điểm tương đồng với bánh quay mà chụp mâm không quay :

Em thắc mắc về bánh xe xẹp tự bơm
Nó bơm thế nào trong khi bánh đang quay, xe đang chạy nhỉ

Chi Hội Trưởng P.O.C
tungferrari nói:
vì sao khi chạy thì bánh của những chiếc rolls royce quay nhưng biểu tượng RR trên bánh lại không quay?
các bác vào xem rồi chỉ giáo giúp cho. em nghĩ mãi mà không biết họ làm cách nào mà đc như vậy. cảm ơn các bác nhiều nha.:cool::cool::cool:
Rất đơn giản vì chụp mâm RR ko liên kết với mâm xe , hoặc liên kết với vòng bi của mâm , giống như mấy năm trước , hay có mấy bộ mâm xe 2 lớp , lớp ngoài ko quay trong khi lớp trong lại quay .

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
haobui nói:
tungferrari nói:
Rất đơn giản vì chụp mâm RR ko liên kết với mâm xe , hoặc liên kết với vòng bi của mâm , giống như mấy năm trước , hay có mấy bộ mâm xe 2 lớp , lớp ngoài ko quay trong khi lớp trong lại quay .
Thế món tự thổi của em hỏi thì sao hả má

Tập Lái
26/4/11
2
0
0
em là tungferrari

đây là đoạn dịch của bác
rolls royce có hệ thống chống quay, biểu tượng rr tại trung tâm của bánh xe được lắp trên thiết bị quay cùng với 1 vật nặng dịch chuyển được thiết kế để đảm bảo logo này luôn được đặt đúng vị trí khi chiếc xe được đỗ lại. trục của bánh xe này được sử dụng tương tự như trên xe tải và xe buýt hoạt đông làm điều khiển bởi nguyên tắc này một cách liên tục.
vậy em có thể hiểu như thế này được không? trục bánh xe sẽ có 2 lớp. Lớp ở ngoài quay làm cho bánh quay. Giữ hai lớp được làm sao cho nhẵn bóng ở chỗ tiếp xúc đến mức trục ở trong có thể quay bên trong trục ở ngoài. Còn lớp ở trong thì được gắn 1 vật nặng ở trên thành phía trong của trục làm cho trục có khối lượng không đều nên có xu hướng làm cho trục phía trong luôn được nằm cố định. điều này xảy ra tương tự như bên trong con lật đật. và biểu tượng rr được gắn trên trục phía trong. còn bánh xe được gắn trên trục phía ngoài. em nghĩ như vậy có đúng không các bác?
Mong cá bác chỉ giáo cho. Cảm ơn các bác.:):):):)

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
TUXEDO nói:
Thế món tự thổi của em hỏi thì sao hả má
em chưa bao giờ nghe thấy lốp xe tự bơm ??

Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50
Theo em biết thị có loại keo cho vào trong vỏ, khi nào bị thủng thì tự vá, chứ tự bơm khi đang chạy cũng kg hiểu.
bác Tùng ferari dịch thì đúng rồi nhưng cách hiểu của bác chưa đúng, vì kg phải có 2 trục mà chỉ có một chi tiết nhỏ để giữ logo bên ngoài và độc lập với trục quay của xe bằng bạc đạn. Phần dưới của logo nặng hơn để luôn giữa đúng vị trí.

• Like
Reactions: buidoimiennui