Hạng B2
13/7/14
198
166
43
46
Như tiêu đề cho em hỏi cục OBU thu phí tự đong cua Viettin bank, có bác nào sử dụng rồi cho em cái nhận xét.... Em định gắn cục thu phí tự đong này để lưu thông cho khoẻ... :3dquaytay:
Sẳn cho em hỏi mua nó ơ đau lun ạh? Và vận hành nó dễ ko ạh? :3dchientrung:

Hạng B2
Như tiêu đề cho em hỏi cục OBU thu phí tự đong cua Viettin bank, có bác nào sử dụng rồi cho em cái nhận xét.... Em định gắn cục thu phí tự đong này để lưu thông cho khoẻ... :3dquaytay:
Sẳn cho em hỏi mua nó ơ đau lun ạh? Và vận hành nó dễ ko ạh? :3dchientrung:
Nếu có nhu cầu sử dụng bác cứ gắn chứ có sau! còn ý kiến, thì 9 người cả trăm ý, mỗi người mỗi khác......

Hạng C
10/8/11
727
5.452
93
Về vận hành thì bác mua cục OBU gắn vào xe nạp tiền rùi chạy à. Khi qua trạm nào có làn thu phí không dừng của Vietinbank thì chạy vào đấy là xong khỏi xếp hàng. nó sẽ tít tít trừ tiền tự động :D.

Còn mua bác ghé các CN của Vietinbank hỏi mua là có à

• Like
Reactions: SANPHAMMOI
Hạng C
20/4/14
838
515
93
OBU khá tiện lợi nếu các trạm thu phí khác nhau đều chấp nhận dùng chung.
Nó cũng cho phép thu theo tháng hoặc theo lượt.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
OBU của Vietinbank cũng khá tiện lợi, hiện tại em đang sử dụng. Mua, đăng ký sử dụng tại Vietinbank. Đăng ký trích tiền tự động từ TK của Vietinbank sang OBU để tiện lợi hơn.
Còn OBU áp dụng cho QL13 của Becamex thì được chiết khấu, còn Vietinbank thì không.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
OBU khá tiện lợi nếu các trạm thu phí khác nhau đều chấp nhận dùng chung.
Nó cũng cho phép thu theo tháng hoặc theo lượt.
Dự kiến Vietinbank sẽ thầu thu phí tự động trên toàn hệ thống QL1A khi các đoạn tuyến bắt đầu hoàn thành cuối năm nay, đến 2016 hoàn thành toàn tuyến 1A sẽ rất tiện lợi

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
dự tính là bỏ hết mấy cục đó đi, đường thu phí mấy chục năm rồi, quỹ bão trì đường độ thu lấy đó mà sữa đường,ODA để xây thêm đường mới
chứ đi có mấy chục KM gặp 3 4 trạm thu phí,nản kinh

• Like
Reactions: ahieunhaque
Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
OBU của Vietinbank cũng khá tiện lợi, hiện tại em đang sử dụng. Mua, đăng ký sử dụng tại Vietinbank. Đăng ký trích tiền tự động từ TK của Vietinbank sang OBU để tiện lợi hơn.
Còn OBU áp dụng cho QL13 của Becamex thì được chiết khấu, còn Vietinbank thì không.
Obu đó đi đùợc tất cả các trạm thu phí kg ae ?

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Theo em thấy gắn OBU có vài điểm hay:
1. Qua rất nhiều trạm trên QL1, QL51, cao tốc...
2. Không phải xếp hàng lâu.
3. Không phải loay hoay (hoặc tìm tiền lẻ) khi đến trạm thu phí.
4. Không phải hạ kính và thò tay khi qua trạm. Cứ thế chạy qua.
5. Hết tiền thì tự động trích qua thẻ ATM của Viettinbank.