Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Hôm nay tầm 12g ngày 21/5, tài xế xe tải nhà e bị các anh Đội CSGT Phú Lâm thổi phạt tại ngã tư Phó Cơ Điều - 3/2 với hành vi là không có thông tin số điện thoại trên cửa xe. Vì e không trực tiếp lái, tuy nhiên tài xế báo về nói có quy định mới và phạt 1.5 triệu. E có dặn tài xế nếu các bác ấy nói có quy định mới thì trình ra, đồng thời đề nghị cho lập BB luôn thà nộp tiền nhà nước không để ăn bẩn (vì e cũng là CB NN), đồng thời ghi ý kiến khiếu nại vào BB, tuy nhiên sau một lúc thỏa thuận, bác tài nhà e đưa 300k ra về, phạt rất nhiều xe tải, xe nhà e có đầy đủ thông tin Cty và số xe 2 bên hông xe theo quy định. Bác nào biết quy định mới này cho em thêm thông tin. Cám ơn

Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Bác tham khảo cái này:
THÔNG TƯ số 01/2007/TT-BCA-C11 02/01/2007
Quy định về việc tổ chức đăng ký, cấp biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ
3. Quy đinh kẻ biển số, chữ trên thành, cửa xe ô tô:
Đối với các loại xe ô tô (trừ các loại xe ô tô có 09 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải chấp hành các quy định như sau:
3.1. Kẻ biển số ở thành sau xe và hai bên thành xe.
3.2. Kẻ tải trọng, tự trọng vào hai bên cánh cửa xe.
3.3. Kẻ tên cơ quan, đơn vị vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe riêng của công dân Việt Nam).
....
Không có sdt là xxx phịa ra để bắt nạt. Trước xe tải cty mình khi sơn lại do chậm chưa kíp cắt decal theo 3.2 và 3.3 cũng bị phạt 1 lần rồi

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Bác tham khảo cái này:
THÔNG TƯ số 01/2007/TT-BCA-C11 02/01/2007
Quy định về việc tổ chức đăng ký, cấp biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ
3. Quy đinh kẻ biển số, chữ trên thành, cửa xe ô tô:
Đối với các loại xe ô tô (trừ các loại xe ô tô có 09 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải chấp hành các quy định như sau:
3.1. Kẻ biển số ở thành sau xe và hai bên thành xe.
3.2. Kẻ tải trọng, tự trọng vào hai bên cánh cửa xe.
3.3. Kẻ tên cơ quan, đơn vị vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe riêng của công dân Việt Nam).
....
Không có sdt là xxx phịa ra để bắt nạt. Trước xe tải cty mình khi sơn lại do chậm chưa kíp cắt decal theo 3.2 và 3.3 cũng bị phạt 1 lần rồi
Cám ơn Bác

Hạng C
26/4/11
563
101
43
42
Biên Hòa
Làm gì có quy định nào quy định phải có dán số đt ở cửa xe!??? GPKD còn ko bắt buộc huống chi xe... Pà mẹ!

• Like
Reactions: 22Lúa
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Làm gì có quy định nào quy định phải có dán số đt ở cửa xe!??? GPKD còn ko bắt buộc huống chi xe... Pà mẹ!
THÔNG TƯ Số: 18 /2013/TT-BGTVT
Quy định về tổ chức, quản lý hoạt động kinh doanh vận tải
bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ
Chương III
KINH DOANH VẬN TẢI HÀN HOÁ BẰNG XE Ô TÔ
Điều 49. Quy định về xe ô tô kinh doanh vận tải hàng hoá

1. Niêm yết tên, số điện thoại đơn vị kinh doanh vận tải; tự trọng của xe và tải trọng được phép chở ở mặt ngoài hai bên cánh cửa buồng lái.
2. Xe vận tải hàng hóa bằng công - ten - nơ phải có phù hiệu “XE CÔNG - TEN - NƠ” theo mẫu quy định tại Phụ lục 22 của Thông tư này.

Em tìm thấy cái này mới nhất nè, bác chủ ngâm kíu thử. Dạo gần đây em thấy các xe tải đua nhau dán tải trọng bản thân (TTBT) và tải trọng toàn bộ (TTTB) nhiều lắm.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em thắc mắc xe cty em chở hàng của Cty em, không chở thuê thì có gọi là kinh doanh vận tải không?

• Like
Reactions: 22Lúa
Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Em tìm thấy cái này mới nhất nè, bác chủ ngâm kíu thử. Dạo gần đây em thấy các xe tải đua nhau dán tải trọng bản thân (TTBT) và tải trọng toàn bộ (TTTB) nhiều lắm.
Cám ơn Bác., để e ngâm cứu xem sao

Hạng D
29/3/12
1.004
249
63
39
Bình Dương
Em thắc mắc xe cty em chở hàng của Cty em, không chở thuê thì có gọi là kinh doanh vận tải không?
Theo em thì bác nên dán đầy đủ vào đi ah. Vì bác đã từng nói xe tải mà bị thổi vào thì thế nào cũng tốn bánh mì.