Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Tào lao nhỉ, người ta cho sang cọc là may rồi, lớn hết rồi đã ký cọc là hiểu, bỏ là mất, sao lại chửi hãng Hyundai. Bác gì chửi hãng xe là bậy rồi.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
A làm hơi quá
Cọc là hết hạn ko lấy xe thì mất trắng ý chứ. Ngta giữ cho đến khi lấy xe bất kỳ nào rồi
Mua cái xe oto là cũng đàng hoàng cả rồi, 10tr do mình sai mà a làm trò chợ búa chả ra sao
Đương nhiên nếu ko trả cọc thì sale chơi ko đẹp, nhưng làm như bác thì là chí phèo ăn vạ
Không quá bác, cọc mua xe chẳng có giấy tờ gì ngoài cái biên nhận của anh saler (hồi mình mua xe cũng vậy), nên khi mọi chuyện không theo dự kiến của 2 bên thì xem như tự giải quyết mang tính cá nhân thôi (giữa Đ/L và người mua vì $ là Đ/L thu thông qua saler).
Mình chẳng ăn vạ gì cả chỉ thông báo về cách cư xử của nơi ăn tiền bẩn đẻ m/n biết mà đề phòng.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Những đồ cần cọc theo như mình hiểu : mình ko lấy ko ai lấy, mình lấy trễ ôi thiu...Mà ô tô thì ko phải mấy hàng như vậy. Bác ko lấy họ bán ng khác mấy hồi? Hay là cái xe ế thật? Nếu ko phải thì bác cũng bye cái đại lý này đi thôi. Làm ăn kiểu ko có lương tâm, ngoài cầm 10tr của bác dùng 1 thời gian ko lãi suất nó có tốn cái xxx gì? ngoài tờ giấy

Hạng D
3/2/17
3.549
4.548
113
Những đồ cần cọc theo như mình hiểu : mình ko lấy ko ai lấy, mình lấy trễ ôi thiu...Mà ô tô thì ko phải mấy hàng như vậy. Bác ko lấy họ bán ng khác mấy hồi? Hay là cái xe ế thật? Nếu ko phải thì bác cũng bye cái đại lý này đi thôi. Làm ăn kiểu ko có lương tâm, ngoài cầm 10tr của bác dùng 1 thời gian ko lãi suất nó có tốn cái xxx gì? ngoài tờ giấy
Thế theo a, tại sao phải đặt cọc?
Cọc mua xe là để:
1: đại lý phải giao xe đúng hạn cho a, đúng mẫu mã, đúng chất lượng, đúng giá. A có muốn đến mua xe nó bảo a phải đợi 1 tháng, ok ko cọc, 1 tháng sau quay lại nó bảo bán hết rồi, ok 1 tháng sau nữa quay lại, nó bảo a "chỉ còn màu xanh này thôi, a lấy thì lấy ko lấy thì thôi", ok ko thích màu xanh a chỉ lấy màu trắng thôi, 1 tháng sau lại quay lại "xe lên giá 50tr a ko lấy e bán ng khác"
Là a a có thích thế ko? Vậy tại sao a ko vác luôn 1 tỉ đi mua xe, vào showroom đánh xe về ko cần phải đợi, ko cần cọc
2: người mua xe phải thanh toán đúng hạn khi nhận xe, đến lấy xe đúng hẹn.
- Nếu a bảo lấy xe, đại lý ngta chuẩn bị xe đúng như ý a. Xong đến lúc gọi a nhận xe, a đổi ý mua mẹ xe hãng khác, gọi điện a ko nghe. Thì a thấy có điên ko?

Đã ký giao kèo thì cứ đúng thế mà làm, chơi kiểu cọc xong ko đòi được ăn vạ thì e cũng chịu

Hạng B1
10/3/17
59
71
18
39
Trời! Kinh nghiệm của em nhé!
Tiền cọc chỉ có giá trị áp dụng (pháp lý) khi ký hợp đồng, mà trong đó có điều khoản nêu là mất cọc hoặc bồi thường cọc khi một trong hai bên không thực hiện mục đích hợp đồng.
Do vậy, bạn đặt cọc mà chưa ký hợp đồng, chỉ là biên nhận, nó ko có giá trị áp dụng nha bạn. Nó chỉ là biên nhận “nhận tiền”, thậm chí còn chưa xác nhận mục đích đưa tiền và nhận tiền cho việc gì nữa. Vì hợp đồng không có, chưa ký, chưa xác nhận giao dịch là gì, giao dịch gì, cho ai, cho cái gì, khi nào, bao lâu, ở đâu, kết cấu thành phẩm, cơ cấu sản phẩm, ...
Cứ nhận lại tiền thoải mái nhé! Theo em nghĩ, họ cũng ko làm khó quá đâu, sale mà thôi.

Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
Không quá bác, cọc mua xe chẳng có giấy tờ gì ngoài cái biên nhận của anh saler (hồi mình mua xe cũng vậy), nên khi mọi chuyện không theo dự kiến của 2 bên thì xem như tự giải quyết mang tính cá nhân thôi (giữa Đ/L và người mua vì $ là Đ/L thu thông qua saler).
Mình chẳng ăn vạ gì cả chỉ thông báo về cách cư xử của nơi ăn tiền bẩn đẻ m/n biết mà đề phòng.
Sai nhe, em cọc mua xe 10 triệu có dấu mộc tròn của showroom hẳn hoi nhe.

• Like
Reactions: NoFear
Hạng B2
20/4/19
112
65
28
26
trc em làm bên Peugeot khách cọc xe xong đổi ý vẫn trả lại bthg, showroom k trả là showroom bậy ròi