Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
Chả là quầng quật ở Sài Gòn này gần 10 năm có lẻ rồi, nhưng chưa có cái nhà chui ra chui vô, nên em oánh liều, định vay tiền để mua cái nhà nho nhỏ để chui ra chui vô với ngta!
Sau 1 time nghiên cứu, có 1 bà kia chào bán cái nhà cấp 4 ở gần ngã tư Nguyễn Văn Linh - Phạm Hùng, thuộc ấp 5, xã Phong Phú, huyện Bình Chánh, TP.HCM. Giá 280tr. Diện tích 5 * 10 m. Nhưng khi bán bả viết giấy ta, ra xã công chứng mua bán thôi!
Vậy các bác cho em hỏi, h em muốn xin thông tin cái nhà đó, thì em xin ở đâu ah? Và nếu làm giấy mua bán tay như thế, sau này em có làm sổ hồng sổ đỏ gì được không các bác?
Chân thành cảm ơn!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.778
113
www.phindeli.com
Nhà chưa có sổ?
Vậy khả năng là nhà dạng ... lấn chiếm, xây lụi ... nếu vậy bác sẽ không xin sổ được.
Bác nên hỏi bả: nhà không có sổ thì ủy ban xã đâu có công chứng được giấy mua bán? Coi bả trả lời sao.
Bác cũng có thể gặp anh CA khu vực, ngoại giao tý rồi hỏi thăm tình trạng pháp lý nhà đó.

Hạng B1
24/6/12
69
102
33
Khu Vĩnh Lộc - Bình Chánh mua bán cũng toàn giấy tay, nhà xây lụi trên đất nông nghiệp xã không chứng. Nói chung mua nhà dạng này phải tìm hiểu kĩ, nguồn là dân cư xung quanh, quy hoạch...

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
nhantran6484 nói:
Chả là quầng quật ở Sài Gòn này gần 10 năm có lẻ rồi, nhưng chưa có cái nhà chui ra chui vô, nên em oánh liều, định vay tiền để mua cái nhà nho nhỏ để chui ra chui vô với ngta!
Sau 1 time nghiên cứu, có 1 bà kia chào bán cái nhà cấp 4 ở gần ngã tư Nguyễn Văn Linh - Phạm Hùng, thuộc ấp 5, xã Phong Phú, huyện Bình Chánh, TP.HCM. Giá 280tr. Diện tích 5 * 10 m. Nhưng khi bán bả viết giấy ta, ra xã công chứng mua bán thôi!
Vậy các bác cho em hỏi, h em muốn xin thông tin cái nhà đó, thì em xin ở đâu ah? Và nếu làm giấy mua bán tay như thế, sau này em có làm sổ hồng sổ đỏ gì được không các bác?
Chân thành cảm ơn!
Bác đã làm 10 năm có lẻ thì đừng để làm lại từ đầu. Em nghĩ bác là dân kế toán thì hiểu rất rõ giá trị của câu "vứt tiền qua cửa sổ"

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
Chân thàh cảm ơn các bác nhé!
Nói thật em chỉ biết mỗi cái nghề của mình, còn mấy cái còn lại em mù tịt! :(

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Nhà giầy tờ đàng hoàng, bán kính cách trung tâm TP 15,20km đổ lại ko ai bán dười 500tr / 100m2 cả, Nếu bác chịu khó tìm và "liều" 1 chút.

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
Vậy là em tiếp tục ở nhà thuê vài ba năm nữa rồi tính tiếp wa. Nhiều khi cũng chán, định về quê. Nhưng phải cố gắng thôi. :):)

Status
Không mở trả lời sau này.