Thảo Luật Chung Cho em hỏi nhà MT phú nhuận!

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Ah, em bổ sung thêm: Tháng 3 này anh bạn em xây 3 tầng, xin phép rồi, nếu QH thì đâu có phép XD, trừ trường hợp nhà 9x15 này ngay đầu chợ (chỗ bán nước mía nổi tiếng trên 30 năm, hay bên cơm tấm cali (dẹp rồi).

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
d52232dole nói:
Ah, em bổ sung thêm: Tháng 3 này anh bạn em xây 3 tầng, xin phép rồi, nếu QH thì đâu có phép XD, trừ trường hợp nhà 9x15 này ngay đầu chợ (chỗ bán nước mía nổi tiếng trên 30 năm, hay bên cơm tấm cali (dẹp rồi).
Vâng ,về phía bên đó thì đúng là ko QH bác . Từ chợ( ranh giới đường cao thắng) cho đến hết bờ kè là nằm trong khu quy hoạch, em cũng chỉ nghe vậy thôi :)

Diamond Hand
28/7/09
1.596
15.987
133
Không biết lộ giới đường đã tính vô chưa. 9 x 15 mà thụt vô thêm 4 m thì ko còn đất xây đâu. Thấy đường này vĩa hè còn chút xíu do đường mở.
Còn về vấn đề quy hoạch thì theo quy định mới đất trong quy hoạch vẫn xây 3 tấm, chừng nào dự án làm thì cam kết tự tháo gỡ.
Cơ mà chưa đi xem chỉ nghe thì thấy giá khá thơm ^^

Không ngoài dự đoán, em search thử ra căn 9 x 14, nở hậu 12m. Dt sau khi quy hoạch đường chỉ còn 9 x 9.6m. Xây dựng khá nhỏ, giá cũng hết thơm :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
DKmarket nói:
Không biết lộ giới đường đã tính vô chưa. 9 x 15 mà thụt vô thêm 4 m thì ko còn đất xây đâu. Thấy đường này vĩa hè còn chút xíu do đường mở.
Còn về vấn đề quy hoạch thì theo quy định mới đất trong quy hoạch vẫn xây 3 tấm, chừng nào dự án làm thì cam kết tự tháo gỡ.
Cơ mà chưa đi xem chỉ nghe thì thấy giá khá thơm ^^

Không ngoài dự đoán, em search thử ra căn 9 x 14, nở hậu 12m. Dt sau khi quy hoạch đường chỉ còn 9 x 9.6m. Xây dựng khá nhỏ, giá cũng hết thơm :D
Chính xác con gà ác.
Em có sổ hồng luôn.
Bác nào muốn tham khảo em đưa lên đây để anh em xem.

Hạng B1
30/7/11
60
2
8
39
Mua nhà mặt tiền đắt và bụi lắm, bác đinh kinh doanh gì ah

8/12/12
611
423
63
HCM
Kombat nói:
Chào các bác, hiện nay e có đọc thấy trên mặt tiền đường Phan Đình Phùng, Phú Nhuận có nhà 9x15 rao <span style=""color: #ff0000;"">13,5 tỏi.</span> Với giá đó thì có nên mua ko ạ, hay còn nhiều sự lựa chọn hay hơn cho số tiền đó. Tiêu chí là em muốn kiếm căn mặt tiền giá mềm trong thời bão giá này ạ. Có gì cho thuê hoặc bán sau khi giá lên. :D

Cám ơn các bác!
- Gía này là tốt rồi đó bác, nếu tình trạng pháp lý ok thì bác có thể múc ngay (nhưng cứ thử đàm phán thêm xem giá xuống được ít nào thì tốt). Quan trọng là bác phải check kỹ tình trạng pháp lý căn nhà nhé !!!

Status
Không mở trả lời sau này.